Kuna mtu yeyote hapa anaendesha Dodge Dodge mke, namba ya leseni WX elfu mbili na mia ishiri na tisa, iliyoegeshwa ng'ambo ya mtaa pale, ameacha taa zake zikiwaka, taa za mbele na zingine zote zikiwaka. Basi endapo mtu huyo analiendesha gari hilo, mbao unatoka nje polepole, ukazime taa zako, jiko tu upande wa kushoto wa barabara, moja kwa moja kwenye barabara ya nane. Nadhani hiyo ni namba ya New Albany, WX elfu mbili na mia ishiri na tisa, Dodge nyekundu, Dodge mke, hiyo ni ya angalau um Mwaka wa hamsini na tisa sitini ama kitu kama hicho. Wala sikujua kama kulikuwa na mtu humu ndani ama fulani alikuwa ndio kwanza kutoka mahali fulani. Vema, ilikuwa hivyo, na kwa hiyo hilo ni jambo zuri. Sasa sitasema ni, ka, ni kina mama tu anaosahau hilo kwa kuwa mimi usahau pia. Vema, hakika ni jambo zuri kurudi tena usiku wa leo katika ibada na kuwa na wakati huu mzuri wa ushirika pamoja kwenye neno na alifurahia no, hiyo ni kweli. Tuna wakati wa ajabu ajabu sana, na sasa uh, tunatumainia ya kwamba Mungu atatusaidia kuendelea mbele sasa ndugu yangu alitoka akachukua ubao hapa, bali ni, ni mfupi sana, aufikii juu ya kutosha. Kwa hiyo kesho vema, nitajaribu kuupandisha hapa juu, ni upembeze juu na kuufanya hivi, kwamba ninataka kuchora vitu mbalimbali ambavyo ningetaka kuelezea, kusudi mweze tu, ili kwamba tumue na hakika kwamba mnaelewa kabisa. Ulikuwa na jana usiku, ama ilikuwa ni jana, maskini msichana wangu Sara kidogo lilikuwa ni la kupendeza. Mimi na mama yake tulikuwa tukiangalia karata yake ndogo alikuwa akiandika muhtasari wangu, naye alikuwa ameandika kila kitu vizuri kabisa. Isaya, isa, isa, na, ma, na Matayo na kila kitu. Basi papo hapo mwishoni mwa hiyo karatasi alikuwa ameandika na, na mauti, kaburi halina ushindi wowote na mauti alikuwa imetolewa mwiba wake juu, na kadri ya umri wa miaka saba. <laughs> na halafu, badala ya kuwa na ufunuo kiingereza revelation, yeye alisema kitabu cha mapinduzi kiingereza revolution. Vema, hiyo inaonyesha wao wana hamu ya kujaribu kupata jambo fulani kwa vyovyote vile, sivyo? Nafikiri msichana mdogo wa ndugu Collins ameketi pale nyuma, nao waliandika mapinduzi, siku ya mapinduzi. Ndugu Nevo anasema yeye anakubaliana naye, nadhani inatupasa sote kufanya hivyo. Vema, kweli kuna wakati mzuri sana jamani. Bwana na bariki, niliingia nipate kusoma asubuhi ya leo chumbani mara tu baada ya kuwapeleka watoto shuleni, na ndio kwanza nitoke muda kidogo uliopita nikiwa tuna wakati mzuri sana. Jana usiku kidogo nilisoma ikachelewa pia, ndipo yapata saa nane na nusu usiku wa watu wengine wakashuka kutoka kaskazini wakatupata wakaniamsha kumwombea msichana mdogo aliyekuwa yuafa, nami ninahakika Bwana atamjalia afya. Ndio kwanza washuke waje kote kutoka Bedford, Indiana kuomba kwamba maskini msichana huyo mdogo aombe, aombewe. Basi watu wawili walikuwa kwenye ibada jana usiku wa, wakaendesha gari kote kule na kisha kote wakirudi huku kisha wakashuka kote huku tena, labda wakiendesha gari usiku kucha. Na kwa hiyo ni vizuri kujua kwamba watu wana matumaini ya namna hiyo na wanamwamini Mungu. Loo, ni sikukuu tunayoishi nasi, tunatarajia sasa katika nyakati hizi za kanisa kupata tu zaidi na zaidi. Sasa tunajaribu kuanza mapema kidogo tu usiku, kusudi tuondoke mapema. Mnapenda hilo? Vizuri zaidi, na hilo waruhusu watu ambao ina inawabidi kwenda kazini waende nyumbani kusudi waweze kwenda kazini jana usiku tulitoka yapata dakika tano ama kumi baada ya saa tatu ama angalau nilikuwa nimemaliza na kwa hiyo tuna furaha kuwa na wahudumu wote wanaotutembelea usiku wa leo nami ni ni ndugu juno jackson ndugu carpenter na ndugu yetu kutoka kwenye lile kanisa pale na wengine wengi tuko hani hapa na huko nje mkutanoni Nami niliambiwa leo ya kwamba rafiki yangu wa thamani sana aliyekuwa pamoja nami kwenye huduma ya umishenari ndugu na dada Andrew kutoka e, huko ndani sana Uchina alikuwa mkutanoni jana usiku. Ni wakati mzuri jinsi gani tuliokuwa nao huko Jamaica mwaka huu uliopita. Tulikuwa na wakati mzuri sana, nilikuwa huko nyumbani mwao na jamani, kama sijui kama ndugu na dada Andrew wapo usiku wa leo hapa mkutanoni, jengo hili halijajengwa vizuri kabisa, hivyo basi namu wameketi huko nyuma kabisa, sijui kama mnaweza angalau kusimama kwa miguu yenu, ndugu na dada Andrew, kwa dakika moja tu. Bwana wabariki, tunafuraha sana kuwaona ndugu na dada Andrew. Niliwaalika kuja mwaka jana nilipokuwa huko. Sasa sio kulisema mbele yao, nilitaka kusema zaidi, bali sitasema sasa, lakini wao ni kile ninachoita wamishenari halisi. Kama wakija kesho usiku, wacheni wazungumze hapa kabla tu hatujaingia. Ninawatakeni msikie kile hasa huduma za kimishenari zinamaanisha. Wakati walipokuwa huko ndani kabisa barani, hata hawakuwa na kitu cha kubema, wao wanafikiri ilikuwa ni miaka na miaka na miaka. Waliokuwa huko nyuma wala hawakuwa wameona hata motokaa wala gari moshi wala chochote kile kwa miaka na miaka na jinsi ambavyo dada angeoka bikate yao kwa jinsi angaliikanda. Na sasa, huo ni umishenari halisi. Ndugu Andrew alikuwa na sindano na uzi, naye alikuwa ni daktari. Yeye aliwashona wote wakati walipopasuka. Nami nafikiri wakati mtoto, watoto walipozaliwa, dada Andrew labda alikuwa ni mkunga na ndugu Andrew daktari. Waliwategemea kabisa. Halafu basi wakati misheni za kutoka Uingereza, misheni za Kipentekoste za Uingereza ziliposema walikuwa ni wazee kupita kiasi, wasingeweza kurudi hudumani, nitawaambia tu hao ni wamishenari kiasi gani. Hawakutaka kuchukua kiti cha rais na kuketi chini, walirudi moja kwa moja peke yao, wakarudi Jamaika na huko nje wakifanya umishenari wa sasa. Ndugu Fredi Sosmani pamoja na mimi hapa tulikuwa na majariwa ya kwenda nyumbani mwao na kuwatembelea nao ni wakati mzuri jinsi gani waliotuonyesha, wao wakupendeza kadri wa Kristo wangeweza kuwa nami. Nawaambia, sisemi hili kuninii, afadhali nitoe tumba dogo la waridi sasa kuliko shada la maua wakiisha kuondoka. Nawaambia, wao ni Wakristo kweli. Nami nilimwambia mke wangu kwamba dada Andrew alikuwa ni mmoja wa wanawake Wakristo wazuri wa kupendeza sana mtu angaliweza kukutana nao. E, ni nini tabia yake, imefinyangwa katika Kristo, pia na ndugu Andrew pia. Kwa hiyo nina hakika chua nyote mliwaona hao waliosimama. Nilitaka kanisa hili lote liwasalimie kwa mikono na kuwasikia kabla hawajaondoka. sasa kesho Bwana akipenda, mbona tuna nini? Kesho usiku tunaanza huu wakati wa pili wa kanisa. Usiku wa leo tunaanza na wakati wa kwanza wa kanisa. Ninahakika Bwana ametuwekea baraka akiba pia. Kumbukeni, kama vile nimesema awali, wakati mwingine katika mambo haya huenda tusikubaliane juu yao, kuhusu theolojia. Na karibu tarehe zangu zote ninazichukua kutoka kwa wanahistoria waliohakikishwa ambao kweli hawapendelei upande wowote wali tu mambo ya hakika hata yawe ni nini, yale makanisa yaliyofanya, na mi hakika upande wa kiungwa ufasiri, ninajaribu kuweka hapo mimi mwenyewe vizuri nijuavyo. Na wakati mwingine nikizungumza kwa ukali kidogo ama kwa kuharakisha namna hiyo, uh, silimaanishi namna hiyo. Kila mtu anajua hivyo, anayenijua ya kwamba simaanishi kufanya hivyo. Ninataka tu lakini, ili kufanya hoja ishike, nini, ni kama tu kupigilia msumari kwenye ubao. Kama ukiubanisha tu pale, au hautashika, inakubidi kusukuma ndani na kuupigilia, kuufanya ushike. Basi hivyo ndivyo ninavyojaribu kufanya. Kwa hiyo, sio kwamba ningejaribu kutokubaliana, kwa kuwa mimi huzungumza kwa ajili ya wa, ya madhehebu yote na kadhalika. Hivyo basi, ainini hiyo, daima nilisema kama vile kupiga ng'ombe chapa Ninakumbuka miaka kadhaa iliyopita nilikuwa nimeketi siku moja wakati walipokuwa walipokuwa na msako wa majira ya kuchipua kuwapeleka ng'ombe mituni, nami nilisaidia kuwapandisha ng'ombe kwenye nini kile walichoita uzio unaohama ambapo shirika la Iford huwalisha kwe kwenye bonde la Mto Trabosam, nami nilikuwa nimeketi hapo, huku mguu wangu umening'inia kwenye nje ya matandiko nikimtazama mhifadhi, wakati akiwaangalia ng'ombe wakipitia kwenye uzio unaohama sasa. Inawapasa kuwa hapo ni wakati unapopitia kwenye mali ya serikali, nawe una budi kuwa na uwezo wa kuchangia tani moja ya majani makavu kabla hujapata kumweka ng'ombe kwenye malisho hayo. Basi kila ranchi inatoa kiasi fulani cha nyasi kavu na idadi fulani ya ng'ombe, ndipo wanaweza kuwa nao. Sasa walikuwa wakipitia pale wakiwa na kila namna ya chapa juu yao. Baadhi yao walikuwa na nguzo x Bwana Gri, jirani wetu kabisa, alikuwa na almasi t t. Kwenye ncha moja ya almasi kulikuwa na ile mwivu k. Papo hapo juu ya mto Troublesome yetu ilikuwa ni mburuzo wa bata. Hapo chini yetu palikuwa na kiweko, na kulikuwako na chapa za kila namna zilizopitia kwenye lango hilo. Ndipo nikaona huyu mhifadhi kamwe hakuvutiwa na chapa hizo, kamwe hakuziangalia. Wakati mwingine zilikuwa upande wa kushoto wa ng'ombe, kwa hiyo asingeweza kuiona chapa. Kwa hiyo si, si alikuwa akiangalia chapa, lakini kitu kimoja alichokuwa na hakika nacho ni kwamba hakuna ng'ombe aliyepitia pale isipokuwa awe na kibandiko cha damu sikio ni mwatu, ilibidi awe ni uko ukoo wa last walas, singeweza kuingia kwenye mwitu huo. Ile chapa haikuleta tofauti yoyote, bali ni kile kibandiko cha damu, nami nafikiri hivyo ndivyo itakavyokuwa kwenye hukumu. Aitakuwa kwamba tumevaa chapa gani, bali yeye ataangalia kile kibandiko cha damu. Nitakapoiona ile damu, nitapita juu yenu. Ndugu Ndugubana anazungumza na ndugu Jini kuhusu mfumo wa miroon. Sasa nimekosea tu kidogo, Jini sivyo? Mwangwi vema, ni kubadilishana kati ya hivi viwili, sivyo? Vema, asante ndugu. Sasa tutajaribu kutoka mapema tena usiku wa leo kusudi tupate kurudi kesho usiku na kuzichukua nyakati hizi. Nami nawaambia ni vigumu sana kwangu kutoyaleta baadhi ya hayo mambo makuu yaliyowekwa ukingoni mwa barabara, kujaribu tu kuyaleta yote katika usiku mmoja. Mwajua kidogo, hiyo ndio tabia yangu, lakini inatubidi tu kuyashikilia kidogo mpaka kila usiku. Sasa kabla tu hatujaanza kukifungua hiki kitabu kitukufu, nashangaa kama tungeweza kusimama kwa muda kidogo tu, badilisheni mahali penu tunaposimama, wale wanaoweza basi hebu tuinamisheni vichwa vyetu sasa kwa uchaji, kwa maombi mafupi. Baba yetu wa mbinguni, tunakikaribia tena kiti chako kikuu kitakatifu cha enzi, tukija bila ya kuyumbayumba kwa imani, kwa sababu tunakuja kwa maana tumealikwa kuja. Tusingeweza kusema ya kwamba tunakuja katika jina la kanisa fulani, wala dhehebu, wala katika jina la kanisa hili wala katika jina letu wenyewe, kwa sababu tusingekuwa na hakika ya hilo, kama tungepata ukaguzi huu pamoja na Mungu ama la. Lakini wakati Yesu alituambia mkimwomba Baba lolote katika jina langu nitalifanya, ndipo tunajua tukija katika jina la Yesu, wewe utatusikia Baba. Tunafuraha sana tunaposoma juu ya wafia imani wa siku zilizopita jinsi walivyotia muhuri ushuda wao kwa damu yao wenyewe. Basi Baba, inatufanya kujisikia kwamba tunafanya madogo sana siku hizi. Basi nakuomba wewe Baba ya kwamba wewe utatusamehe kutojali kwe, kwe, kwetu jinsi tulivyo kuhusu shughuli zako. Nasi tunaomba ya kwamba utatutia mafuta upya tunapolisoma neno lako na kuona mateso yaliyosababishwa katika siku zilizopita kufanya orodha rasmi ya kanisa hili kuu lililokombolewa la Mungu aishie. Ninakuomba wewe Baba wa mbinguni kunena usiku wa leo kupitia sisi, kwa sababu hatujui la kusema, tunangojea tu, na tunaomba maombi haya hapa, kwa sababu tuko mbele za Mungu katika kanisa lake nasi tunaomba ya kwamba Roho Mtakatifu aliye juu ya watu hawa ataunganisha nguvu zake pamoja usiku wa leo, na kuitikisa injili katika kila moyo, ambalo litatupatia msimamo mpya na tumaini jipya kwa ajili ya wakati ujao. Tujaliye Bwana, kwa kuwa tunaona mtini ukichipusha majani yake na Israeli ikifanyika taifa, nazo siku za mataifa zikififia na zinaisha, nasi tunakutazamia kuja kwa yule mkombozi mkuu Bwana wetu Yesu Kristo, tembea miongoni mwetu Bwana. Kama ilivyosemwa usiku wa leo, wewe unatembea katikati ya vinara ta, vya taa, basi tembea miongoni mwetu usiku wa leo Bwana, na uionye mioyo yetu juu ya uovu ulio mbele na utupe ufahamu wa neno lako, kwa kuwa tunaomba katika jina la Yesu. Amina. Mwaweza kuketi. Sasa, kama vile nimesema kila siku, mimi hujaribu kuandika mengi kwenye karatasi kadri niwezavyo juu ya nyakati, mahali na kadhalika, kwa sababu ni tukio la kihistoria tunalokaribia. Imekuwa ni historia, na sasa tunashuka pia tukilifuatisha na wakati. Sasa jumapili asubuhi na jumapili alasiri ama jumapili jioni, hasa tulikuwa na wakati adhimu sana. Nina hakika tulikuwa nao, nilikuwa nao mimi mwenyewe, na juu ya ufunuo sasa tunasoma nini? Ufunuo wa Yesu Kristo. Basi tuliona Mungu alionyesha uo ufunuo vipi, na kwamba yeye alikuwa ni nani. Jambo la kwanza tunaloliona kati ya ufunuo zote ni kwamba Mungu alijitambulisha kwamba yeye ni nani kwamba Yesu hakuwa ni mtu wa tatu wa utatu fulani, yeye alikuwa ni utatu katika ukamilifu. Alikuwa ni Baba, Mwana na Roho Mtakatifu pia. Basi wao ulikuwa ndio ufunuo. Mara nne imenenwa katika mlango ule ule kwamba yeye alikuwa Mwenyezi Mungu, yeye alikuwako aliyeko na atakayekuja, shina na mzao wa Daudi. Sasa tunaona basi kwamba katika mambo haya tutajaribu kutatua ku, hoja yote, kwa sababu sijui tutalifikia lini tena, labda kama utalisikia mpaka patakapokuwapo na wakati tena na uishie katika umilele. Na sasa, kama ninavyosema, huenda kukawa na ndugu wengi, walimu waliohitimu zaidi kunena hayo kuliko mimi, labda wangepata ufasili ufasiri bora zaidi kwake, bali Mungu ameliweka moyoni mwangu kulifanya. Na kwa hiyo ningekuwa mnafiki kama sikusema yale hasa niliyofikiria yalikuwa ni kweli, naona. Kwa hiyo si, siku zote ninataka kuwa wazi mbele za Mungu nyakati zote, kwamba sikujepusha kama Paulo alivyosema kuwaonya usiku na mchana kwa matozi, kanisa lipate kusimama. basi kama kuna yeyote atakayepotea, damu isiwe juu ya mikono yangu, kwa sababu ninataka nisiwe na hatia ya damu ya watu wowote wa wakati ule. Kwa hiyo kama ukitofautiana, mbona hiyo ni kwa njia nzuri tu ya kirafiki, hilo litakuwa tu ni sawa. Sasa bali labda Bwana atafunua jambo fulani litakalo tusaidia tu, sisi sote pamoja. Sasa jambo la kwanza tunaona ya kwamba yeye alijifunua mwenyewe, sasa tunafahamu yeye alikuwa ni nani sasa kuendelea chini, kama nilivyotoa nukuu ile juu ya kunyunyizia na ubatizo katika jina la Baba Mwana Roho Mtakatifu, kwamba ni ubatizo wa Kikatoliki na sio wa Kiprotestanti wala ubatizo wa Agano Jipya. Natumaini nimeliweka hilo dhahiri, nami nimemwomba Mungu mtu yeyote ambaye angeonyesha fungu la maandiko ambapo mtu yeyote alipata kubatizwa katika Bibilia ama mpaka baraza la Laodikia ambako waliundia kanisa Katoliki ambapo mtu yeyote alipata kubatizwa katika jina la Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, tafadhali njoo unionyeshe, nami ningeweka mgongoni mwangu nabiwa uongo na kupitia mtaani. Sasa ninafanya tu hilo, sio kuwa mgumu, bali kuwaonyesha tu kwamba ni kweli. Mnaona sasa. Basi Bibilia inamfunua hapa ya kwamba yeye ni Mwenyezi Mungu mwili miongoni mwetu. Mnaona sio Baba, Mwana na Roho Mtakatifu sio miungu watatu, ama mungu mmoja aliyekatwa katika sehemu tatu. Ni Mungu mmoja aliyefanya kazi katika ofisi tatu: Ubaba, Mwana na Roho Mtakatifu. Mungu akijishusha kutoka kwenye bustani ya Edeni, akijaribu kurudi kwenye mioyo ya binadamu tena, kuishi na kuwa wana na binti za Mungu tena pamoja naye. Huyo ni Mungu juu yetu, Mungu pamoja nasi, Mungu ndani yetu. Hiyo ndiyo tofauti, mnaona. Na sasa mambo hayo na hiyo Bibilia inayafunua hayo na inasema kina katika mlango wa kwanza wa Ufunuo, ambacho ndicho kitabu cha pekee katika Biblia katika Agano Jipya. Vitabu vyote vya Agano Jipya, ndicho kitabu cha pekee ambamo Yesu aliweka muhuri wake mwenyewe, naye akasema mwanzoni, mwake heri yeye asomaye naye asikiaye, alafu mwishoni, yeye akasema kama mtu yeyote ataondoa sehemu yoyote yake au kuongeza lolote kwake huyo ataondolewa sehemu yake katika kitabu cha uzima. Kwa hiyo ni laana kwa mtu yeyote kuondoa lolote. Huu ndio ufunuo mkamilifu wa Yesu Kristo. Kwa hiyo kama tukimfanya watatu, mnajua ni jambo gani limetukia? Mnaona jina lako linaondolewa wala hakuna mtu, hakuna mprotestanti, hakuna kanisa la mwanzoni lililopata kuamini katika miungu watatu. Ilikuwa ni hoja kuu katika baraza la Nikea, na pande zote mbili zikaenda kombo nje. Hivi tuseme, wale wa utatu, watu wa utatu, walioamini katika utatu, ambao hatimaye waliunda kanisa Katoliki waliingia katika utatu mkamilifu, wakimfanya Mungu watu watatu. Kisha kuna mmoja aliamini ya kwamba Mungu alikuwa ni mmoja, nao wakaenda upande huo mwingine, wakawa wa umoja. Wote wawili wamekosea. Mungu hawezi, Yesu asingeweza kuwa baba yake mwenyewe, wala Yesu hawezi kuwa baba na yeye awe, kungekuwako na miungu watatu I, isingewezekana kwa sababu kama yeye ana baba naye baba ni mtu mwingine mbali na yeye, basi yeye alikuwa naye. Roho Mtakatifu ni mwingine, yeye ni mwana haramu. Biblia ilisema ya kwamba Roho Mtakatifu alikuwa ndiye baba yake, na iwapo tuna Roho Mtakatifu, basi si Roho Mtakatifu ni Baba ndani yetu, katika jina la Roho Mtakatifu akitumia hiyo ofisi ndani yetu kwa sababu wakati mmoja ilikuwa katika mtu aliyeitwa Roho, kisha karudi na yuko ndani yetu sasa. Yehova Mungu yeye yule. Mnaona, hapana miungu watatu miungu wa tatu ni, ni upagani na ukafiri nao uliletwa huku, na kama utakaa tu juma zima, wala usiwe na upendeleo, bali uangalie uichukue historia. Chukua historia zizo hizo ninazochukua, ama mtu yeyote yule, historia yoyote, acheni tu tuijue ya kwamba historia zote zinakubaliana katika jambo lilo hilo. Hao wanahistoria hawapendelei upande wowote wa wanavutiwa tu na kutaja yaliyo kweli yale yaliyotukia. Basi angalieni vile hasa kitu hicho kilivyonyemelea ndani kupitia kwa Luther na kutokea kwa Wesley, kisha kikafichuliwa katika siku za mwisho. Ubatizwa katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Angalieni tu mahali lilipoingilia katika kanisa Katoliki katika nyakati za giza likatokea kupitia Luther kote kupitia Wesley bali kati ya Wesley na Laudikia mwishoni lilikuwa lifichuliwe. Hiyo ni kweli. Sasa na hayo yote ni historia, wala si historia pekee bali ni Bibilia. Na sasa usiku wa leo tunazikaribia nyakati saba za kanisa, ambazo zilikuwa ni makanisa saba yaliyokuwa katika Asia maina ndogo kwenye wakati wa ku, kukiandika hiki kitabu makanisa haya wakati huo, hapana shaka, yalikuwa na sifa zile zile za hizi nyakati za kanisa zilizokuwa zije, kwa sababu kwamba kulikuwako na makanisa mengi kuliko hayo, lile kanisa la Wakolosai na mengine mengi wakati huo, bali Mungu aliyechukua makanisa haya saba kwa sababu ya tabia zao. Sasa tunaona ya kwamba yeye akisimama katikati ya vile vinara vya saba vya taa vya dhahabu alikuwa na nyota saba mkononi mwake, nazo hizo nyota saba yeye alisema katika kifungu cha ishirini cha mlango wa kwanza kwamba hizo ni wale malaika saba wa yale makanisa saba. Sasa katika Biblia, hawakufahamu ufunuo huu kwa sababu ingewafaa nini kukesha na kungoja ikiwa walijua kungekuwako na miaka elfu kadhaa kabla ya Yesu kuja? Hawakupewa huo. Nami nasema jambo hili kwenu ninyi watu hapa, ninyi Wakatoliki kwenu, Walutheri kwenu, Methodisi na kadhalika. Haikupewa Martin Luther ile nuru iliyo kwenye neno siku hizi, wala haikupewa John Wesley. John Wesley alihubiri utakaso ambao Luther aliupita nayo nuru huja kadiri tunavyohitaji nuru. Mungu hulisema nayo, haifunguliwi kwetu kwa sababu imefichwa kwa macho yetu, mpaka ile siku ambayo Mungu anaweza kuifunua. Unashangaa itakuwaje sisi tukiisha kuondoka. Nam, nimeshawishika kwamba kuna mengi mengi zaidi ambayo hatujui kitu kuyahusu. Hiyo ni kweli. Ipo miuri saba kama tu tukikichukua kitabu chote cha Ufunuo ambacho kimetiwa muhuri nyuma ya hicho kitabu, hata haijanini haijaandikwa katika hicho kitabu, nayo hiyo miuri itafunguliwa katika wakati huu wa kanisa na zile siri saba za mwisho za Mungu zitajulikana, zita lo, ningependa kuweka wote majira ya baridi kali na kulipitia. Naam Bwana, zile nyakati saba za kanisa kama vile Danieli alivyozisikia zile ngurumo saba na kukatazwa naye Yohana akasikia zile sauti. Nacho kitabu hiki kilikuwa kimetiwa muhuri, na nyuma ya kitabu ilitiwa muhuri kwa mihuri saba. Lakini katika siku za mihuri hii kufunguliwa, siri ya Mungu ingetimizwa. Kwa maneno mengine, Mungu angejulikana kwa kanisa lake sio katika watu watatu, bali kama mtu mmoja. Siri ya Mungu ingefunuliwa na hapo, hiyo ilipofunuliwa kabisa, basi zile siri saba zitafunguliwa kwa kanisa, kwa sababu mle ndani kanisa litakuwa linaishi chini ya uvuvio wa Roho Mtakatifu, yeye akiingia na kutoka na kuwaonyesha ishara zake za kuwa hai na miongoni mwetu, akiishi miongoni mwetu nasi, basi tunamwabudu Kristo aliye hai, aliye miongoni mwetu. Kama usiangalia makanisa makubwa na mambo makubwa, tutakapofika kwenye wakati huu wa Kipentekoste bila shaka utaona ambapo walikosea. Kanisa lenyewe la Laodikia linamaanisha tajiri, hawana haja na kitu, na uchi, nyonge, kipofu, lenye washaka wala halijui. Naona walienda kutafuta fedha nyingi na mijengo na kadhalika, wakati kanisa daima limekuwa ni wao waliokataliwa wa dunia nao hawa hapa wamechukiwa na watu wote, wakatupwa nje vichochoroni, popote wanapoweza kuishi. Someni Waebrania 11 na mchukue vi vifungu vyake sita ama saba vya mwisho, jinsi ambavyo walizunguka zunguka jangwani huu huku, wamevaa ngozi za kondoo na ngozi za mbuzi, nao walikuwa wahitaji na waliteseka na kupewa maumivu makali. Hao watu huko, ushuhuda wetu utasimamaje dhidi ya ule wao kwenye siku ya hukumu? Mnaona watu wao kwenye siku hiyo. Sasa katika wakati huu wa kanisa tunayo makanisa saba. Sasa nataka kuuweka vizuri, sidhani mnaweza kuuona kutoka hapa, labda kama baadhi yenu mgeweza, ninatilia shaka sana, lakini nitajaribu kuufanya. Najua msingeweza mkiketi hapa chini kuufanya. Nyakati saba za kanisa nitaushikilia mkononi mwangu, mpate kufahamu. Linaanza, kanisa lilianzia katika Pentecost Mtu yeyote angeweza kukanusha hilo la Bwana. Kanisa lilianzia Pentekoste, pamoja na baraka za Kipentekoste, nalo liliwekwa na Yesu Kristo lipate kuendelea hata kwenye siku ya mwisho, likiwa na ujumbe ule ule, na baraka zile zile zikitenda kazi ndani yetu. Agizo lake la mwisho kwa kanisa lake, Marko 16, enendeni ulimwenguni kote mkaihubiri injili. Ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Sasa wapi? Ulimwenguni kote. Kwa akina nani? Kila kiumbe, weusi wa udhurungi wa manjano wazungu, kiumbe chochote kile. Uhubirini injili kwa kila kiumbe. Ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Sasa usiku wa leo tunajongea huko, tutaanza tu kupenya ndani usiku wa leo. Kila usiku tukate kipande kikubwa chake mpaka tufikie wakati wetu wenyewe wa kanisa. Sasa tunaona ya kwamba hilo lilikuwa ni agizo lake. Sasa wakati wa kwanza wa kanisa ulikuwa ni kanisa la Efeso, wakati wa pili wa kanisa ulikuwa ni Smirna, wakati wa tatu wa kanisa ulikuwa ni Pergamo, uh, wakati wa nne wa kanisa ulikuwa ni Tiatira, wakati wa tano wa kanisa ulikuwa ni Sardi nao wakati wa sita wa kanisa ulikuwa ni Filadelfia, nao wakati wa saba wa kanisa ulikuwa ni Laodikia. Sasa wakati wa kwanza wa kanisa ulianza takriban hamsini na tatu AD, hapo Paulo alipolianzisha hilo kanisa katika katika Efeso katika ziara yake ye ya kimishonari yeye alilianzisha kanisa huko huko Efeso, kanisa la Efeso, naye alikuwa ndiye mchungaji wake mpaka alipokatwa kichwa mwaka wa 66 ikimfanya mchungaji wa kanisa la Efeso kwa kadri ya miaka ishirini na miwili baada ya kifo chake basi, tunaambiwa ya kwamba mtakatifu Paulo ama mtakatifu Yohana mtaua akawa mchungaji wa hilo kanisa na kuliendeleza mpaka kwenye wakati huu, nao wakati huo wa kanisa ukaendelea mpaka mwaka wa mia sabini ndipo baada ya wakati wa kanisa la Efeso kutoka mwaka wa 53 AD mpaka mia sabini AD ndipo ukaanza wakati wa kanisa la Simirna ambao ulidumu kutoka mwaka wa mia sabini AD hadi wa 312 AD. Kisha ukaja wakati wa kanisa la Pergamo. Nao wakati wa kanisa la Pergamo ulianza mnamo mwaka wa 312 na ukadumu hadi mia sita na sita AD ndipo ukaja wakati wa kanisa la Tiatira, na wakati wa kanisa la Tiatira ukaanza mnamo mwaka wa mia sita na sita nao na ukafikia mwaka wa elfu moja mia tano ishirini zile nyakati za giza. Ndipo nao wakati wa kanisa la Sardi ukaanza mnamo mwaka wa elfu moja mia tano ishirini na kudumu hadi elfu moja mia saba hamsini wakati wa Kiluteri. Alafu kuanzia mwaka wa elfu moja mia saba hamsini ee, wakati ule mwingine ulioingia ulikuwa ni wa Philadelphia, wakati wa Wesley ulioanza mnamo mwaka wa 1750 na kudumu mpaka 1906. Ndipo mnamo mwaka wa 1906 wakati wa kanisa la Laodikia ukaingia, wala sijui utakapoisha, bali nina bashiri utakwisha kufikia mwaka wa 1977. Ninabashiri, sio Bwana aliniambia, bali ninabashiri kulingana na ono nililoonyeshwa miaka kadhaa iliyopita, ambapo mambo matano kati ya hayo kutoka kwa mambo saba yametukia tayari. Yapata ni wangapi wanaokumbuka ono lile kanisani? Hakika lilisema kwamba jinsi ambavyo hata Kennedy angechaguliwa katika uchaguzi huu uliopita, jinsi ambavyo wanawake wangeruhusiwa kupiga kura, jinsi ambavyo Roosevelt angeupeleka ulimwengu vitani, jinsi ambavyo Mussolini angeenda kuelekea Ethiopia, uvamizi wake wa kwanza, naye angeiteka huo ungekuwa ndio mwisho, angekufa baada ya hilo. Jinsi ambavyo itikadi hizi kuu zingeinuka kisha zianguke ziingie katika ukomunisti, uhitla na, na Musolini na huko unazi na kadhalika, zote zingeanguka zi ziingie katika ukomunisti. Na miaka kumi na mmoja kabla ilisema kwamba tungeingia tu vitani na Ujerumani, nayo Ujerumani ingejimarisha nyuma ya saruji ile ngome ya Maginot. Ilitukia jinsi hiyo tu. Kasema basi, baada ya hapo ingefikia mahali ambapo itakuwa kwamba sayansi ingefanikiwa sana mpaka wangeunda gari, magari yangeendelea kuwa kama yai wakati wote nalo hilo ono lilitolewa hapa ambapo Church of Christ linasimama sasa, kwenye maskini mess, nyumba ya mayatima. Charlie Khan labda yumo humu jengoni, siku leo, alikuwa akiishi mahali hapo wakati huo. Jumapili moja asubuhi kama saa moja, lilitukia, nalo lilisema basi itakuwa kwamba wataunda gari ambalo hawakuhitaji usukani ndani yake, itaendeshwa na namna fulani ya nguvu. Wanalo sasa, wanalo sasa katika nguvu za sumaku, linaongozwa kwa rada, hata hawanini. Elekeza tu rada yako kule uendako lako linakuhitaji wewe mwenyewe haikubidi kushika usukani. Sasa na inasemwa hapo ndani kwenye wakati huo, atasimama mwanamke mkuu Marekani na yeye alikuwa amevaa nguo na ni mrembo, bali alikuwa ni katili moyoni. Nami nikaandika katika mabano kwenye hilo ono, hata karatasi ya manjano, kasema labda kanisa Katoliki nao wanawake kwa kuruhusiwa kupiga kura wangemchagua mtu asiyefaa wa kwa taifa hili, na hivyo ndivyo walivyofanya kweli kabisa. Sasa kasema huo ungekuwa ndio mwanzo sasa sa jambo lingine lilosema ni kwamba ndipo mara baada ya hayo, niliona taifa hili limekuwa la kuungua na kutoa moshi, limelipuliwa tu vipande vipande. Sasa ikiwa mambo hayo yametukia, hili lingine litatukia tuko kwenye. Hiyo ndio sababu niko hapa usiku wa leo, nikijaribu kuleta huu na kuweka kwa watu hawa huku Jeffersonville, mara ninajiandaa kuingia kwenye huduma ya kimishonari hivi karibuni sana tena wala sijui ni wakati gani nitakaoitwa ama kutwaliwa mimi, mimi hatujui hilo pia. Ninataka kuwa na hakika ya kwamba nina nini kuliacha, kanisa lijue sawa nayoishi, maana Mwenyezi Mungu ataniwajibisha kwake sasa sasa kila moja ya makanisa haya kulingana na maandiko pale lilikuwa na malaika, naye huyo malaika alikuwa ni wangapi? wana wanaojua malaika linamaanisha nini? ni mjumbe, mjumbe. Basi ku kulikuwa na malaika saba kwa yale makanisa saba, iliyomaanisha wajumbe saba. Sasa nao walikuwa ndio zile nyota mkononi mwake, na katika mkono wake hizi hizi kumi na mbili, hizi nyota saba ambazo zilipaswa kuakisi nuru ya uwepo wake katika siku za usiku tunaoishi kadri nyota zinavyoliakisi jua duniani linalifanya litowe mwanga tupate kutembea na kwenda kote wakati wa usiku. Sasa tunaona basi ya kwamba kwenye wakati huu kwamba kila mmoja wa hao malaika alikuwa na mahali na nafasi yake na ndugu, usiku huu hatutaliendea kwa sababu tunamjua malaika huyu wa kanisa la kwanza, lakini litakuwa ni jambo la kisiri na adhimu sana kupata na kutoka kwenye historia mbele zenu malaika wa makanisa haya mengine. Malaika wa kanisa la kwanza alikuwa ni mtakatifu Paulo, yeye alilianzisha, mjumbe wa Mungu. Malaika wa kanisa la Efeso alikuwa ni mtakatifu Paulo kanisa. Sasa sababu ya mimi sasa, hao wengine mnaweza msikubaliane, bali nimeketi mle siku baada ya siku chini ya uvyo mpaka nikamuhisi Roho Mtakatifu akinigusa na kunipa upako kwa ajili yake. Hiyo ndio sababu ninajua. Basi waangalieni watu hawa waliochaguliwa, ikiwa wewe ni mwanahistoria wao, watu wale wale nilionao hapa na kujua kwa ufunuo ya kwamba walikuwa ndio malaika wa hilo kanisa, walikuwa na huduma ile ile ambayo hawa walikuwa nayo hapo mwanzo, wala hiyo huduma haiwezi kubadilika. Haina budi kudumu Pentekoste kote kote. Sasa wanahistoria wanaoketi hapa hawatakubaliana nami juu ya mtu huyu bali juu ya kanisa la Simirna. Ireneo ndiye ninayejua alikuwa ni malaika wa siku hiyo. Polikapu. Wengi wenu mtasema alikuwa ni Polikapu hasa, mngesema alikuwa ndiye, lakini Polikapu aliyeegemea sana kwenye dhehebu na kwenye katoliki dini iliyokuwa ikija. Lakini Ireneo alikuwa mtu aliyenena kwa lugha na alikuwa na nguvu za Mungu na ishara zi, zilifuatana naye, alikuwa nuru malaika wa Mungu, naye alivuta hiyo nuru kule, baada ya Polikapu kusulubiwa au kuuawa, kuuawa kinyama, alafu Ireneo alikuwa ni mmoja wa wanafunzi wake, naye Polikapu alikuwa ni mwanafunzi wa Paulo wa Mtakatifu ama Yohana Mtakatifu. Ndipo basi Reneo akapachukua mahali pake, naye akaileta nuru, naye malaika wa nuru ya ya Pergamo alikuwa ni mtakatifu Martin. Ni mashuhuri, siamini kulikuwa na mtu mkuu zaidi aliyepata kuishi duniani nje ya Yesu Kristo kuliko mtakatifu Martin ati nguvu wauaji walimvamia wapate kukikata kichwa chake. Yeye aliamini katika ishara na maajabu na baraka za kipentekosti wa basi. Wakati walipomwendea walikuwa wakitaka kumuua kinyama, yeye alivuta joo lake nyuma na kuwatolea shingo yake. Basi wakati muuaji alipouchomoa upanga wake apate kukikata kichwa chake, nguvu za Mungu zilimpiga akarushwa nyuma kutoka kwake. Ndipo akatambaa kwa magoti yake kumwomba nini. Amina, yeye alikuwa malaika mingini, yeye, wa kanisa. Mambo mengine, angalieni jinsi yeye. Mmoja wa ndugu zake alikuwa amenyongwa, alikuwa kienda zake kujaribu kumtafuta, aone yale aliyokuwa yametokea. Basi wakati alipofika kule, tayari walikuwa wamemnyonga, alikuwa amelala pale, ametandazwa, amekufa, nayo macho yake yametokeza nje ya, ya, ya kichwa chake. Basi akaingia kwake na kuanguka magotini mwake na kuulaza mwili wake juu yake kwa saa moja akimwomba Mungu. Ndipo nguvu za Mungu zikaje juu ya mtu huyo, naye akasimama akaushika mkono wake, akaondoka pamoja naye papo hapo. Hiyo ni historia kama tu vile George Washington, Abraham Lincoln ama yeyote yule, ni historia. Na bwana mtakatifu Martin alikuwa ndiye malaika wa kanisa la Pergamo ambalo ndilo kanisa la ndoa ambalo linawaingiza kwenye Ukatoliki. Baada ya hayo, malaika wa kanisa la la Tiatira alikuwa ni Columba. Malaika wa kanisa la Sardi, kanisa lililokufa, neno Sardi linamaanisha kufa lililojitokeza na jina sio jina lake, bali jina kwamba u uh, hai bali umekufa. Angalia ni jinsi walivyouleta ubatizo huo, uh, siku hizo, naona walitoka kwake. Malaika wa kanisa la Sardi alikuwa ni Martin Luther, yule mtengenezaji wa kwanza. Malaika wa kanisa la Philadelphia alikuwa ni John Wesley, yule mjumbe naye. Malaika wa kanisa la la Laodikia hajulikani bado, atajulikana siku moja bali labda yeye duniani aliye na sikio. Sehemu tupu kwenye kanda. Tunajua huu ndio wakati tunao tunamoishi. Mungu atatoa maamuzi ya hilo. Sasa angalieni sasa, nasi tutayaendea sasa maandiko. Turudi kwenye wakati wa kwanza wa kanisa. Sasa ningetaka, ninayo mambo madogo yaliyoandikwa hapa ambayo ningependa ninyi niyasikilize kwa makini. Kanisa la kwanza, kanisa la Efeso, matendo ya kanisa, yale Mungu aliyowahukumia yalikuwa ni matendo bila upendo. Sawabu yao ilikuwa ni mti wa uzima. Kanisa la Sibirna lilikuwa ni kanisa lililoteseka likapitia kwenye dhiki, sawabu ilikuwa ni taji ya uzima. Kanisa la tatu, Pergamo, wakati wa fundisho la uongo, uongo wa Shetani na msingi wa utawala wa kipapa ndoa ya kanisa na taifa. Sawabu ilikuwa ni mana iliyofichwa na jiwe jeupe. Kanisa la Tiatira lilikuwa ni kanisa la ushawishi mbaya wa kipapa, ule wakati wa giza. Sawabu ilikuwa ni mamlaka na kutawala ma mataifa na nyota ya asubuhi. Hao ni wale wachache waliofaulu Kanisa la Sardi ilikuwa ni ule wakati wa matengenezo umishanari mashuhuri, ama sio umishanari bali majina yaliyofichwa, walikuwa na majina yao wenyewe nayo na thawabu e, ilikuwa ni vazi jeupe na jina kwenye kitabu cha uzima, ambalo halina budi kuja katika ile hukumu. Tulikuwa na hayo hivi majuzi, kile kitabu cha uzima. Itakubidi kuhukumiwa kutoka kwenye kitabu cha uzima. Watakatifu wanahamishwa na kutwaliwa, na nje ya hiyo hawaingii kwenye hiyo Wakati wa kanisa la Philadelphia ulikuwa ni wakati wa upendano wa ndugu, ule wa wakati wa lile agizo kuu na wakati mkuu wa kimishenari, ule mlango uliofunguliwa. Nayo tawabu e, ilikuwa ni nguzo, kufunuliwa kwa majira ya Mungu kulikuwa kuwe kwenye, kwenye wakati huu. Wakati ulipoisha yapata mwaka wa 1906. Vema, wakati wa Laodikia ulikuwa ni kanisa vuguvugu, tajiri lililojitajirisha, lina haja ya kitu, bali lilikuwa ni nyonge, maskini, kipofu, na lenye mashaka na uchi, nayo na thawabu ilikuwa ni kuketi kwenye kiti cha enzi pamoja na Bwana hao watakaoshinda wakati huo. Sasa kuyafafanua usiku wa leo, kuwaonyesha kidogo kuhusu hii ibada usiku wa leo, tutachukua mlango wa pili, wakati wa kwanza wa kanisa. Sasa si yeye amefunuliwa nasi tunajua yeye ni nani? Yeye ni Mungu. Sasa wakati wa kanisa ulianza kama nilivyosema, yapata mwaka wa 53 hadi 170 bn na A, the city A, mji wa Efeso, mmoja wa ile miji mitatu mikuu ya Asia. Mara nyingi unaitwa mji wa tatu wa imani ya Kikristo. Wa kwanza ulikuwa ni Yerusalemu, wa pili Antiochia, na wa tatu Efeso. C, mji wa uchumi mkuu pamoja na biashara. E, serikali ilikuwa ni ya Kirumi Lugha ilikuwa Christ ni Kiyunani. Wanahistoria wanaamini Yohana, Mariamu, Petro, Andrea na Filipo wote walizikwa humo. Nao Efeso ulijulikana kwa uzuri wake. Ukristo huko Efeso, ndiko Wayahudi walimoishi huko Efeso, nao ulianzishwa yapata mwaka wa hamsini na tatu AD ama hamsini na tano Ukristo ulipandwa kule na Paulo Mtakatifu. Baadaye Mtakatifu Paulo alitumia miaka mitatu huko Efeso. Fundisho la Paulo lilikuwa na ushawishi mkuu juu ya waaminio huko Efeso. Pili, Timoteo alikuwa ndiye askofu wa kwanza wa kanisa huko Efeso. Paulo aliliandikia kanisa la Efeso, katika wakati wa Paulo lilikuwa ni kanisa mashuhuri. Efeso linamaanisha, jina lenyewe Efeso linamaanisha achilia legea, lililorudi nyuma, linaitwa na Mungu kanisa lililorudi nyuma. Mungu, Mungu kwanza aliyatambua matendo yao, taabu yao na uvumilivu wao, Mungu aliyakemea maisha yao kule kuacha upendo wao wa kwanza kwa kurudi nyuma na kwa kutokutoa nuru tena. Efeso alikuwa kanisa lililodanganyika, lilishindwa lenyewe kwa kutokuendelea katika upendo mkamilifu. Muhtasari wa Efeso, matunda pasipo na upendo, liliingizwa katika ukengeufu. Ahadi paradiso imeahidiwa mwenye kushinda kwa watakatifu wa Efeso. Katika wakati huo wa kanisa wanapewa mti wa uzima. Hili hapa jambo la kupendeza, ule mti wa uzima umetajwa mara tatu katika Mwanzo, mara tatu katika Ufunuo. Mara ya kwanza ulipotajwa katika, katika Mwanzo ilikuwa ni katika Edeni, naye Kristo alikuwa ndiye huo mti. Was... mara tatu uliotajwa katika ufunuo ilikuwa ni Kristo katika paradiso. Loho hilo limekolea sana. Bwana abariki. Sasa tutaanzia kwenye mlango wa kwanza wa Efeso, ama kifungu cha kwanza cha mlango wa pili, kanisa eh, la Efeso. Kwa malaika wa kanisa lililopo Efeso andika, haya ndiyo anenayo yeye azishikaye hizo nyota saba katika mkono wake wa kuume, yeye atembeaye katikati ya vile vinara vya dhahabu vya taa. Yohana ndiye mjumbe kwenye wakati huo, akitembea katikati ya hivi vinara saba vya dhahabu vya taa, alikuwa ni Yesu Kristo Mwenyezi Mungu yeye anafanya nini? Yeye hakusema alikuwa akitembea kwenye kinara kimoja cha taa. Yeye alikuwa akitembea katikati ya hivyo vyote. Hiyo inaonyesha nini? Kwamba yeye ni Mungu yule yule, jana, leo na hata milele, na hata kila wakati wa kanisa, kwa kila mwaminio. Yeye anakuja kunini, pamoja na Roho Mtakatifu kwa kila wakati na kwa kila mtu, yeye yule, jana, leo na hata milele amezishika katika mkono wake wa kuume. Mkono wa kuume unamaanisha mamlaka na nguvu. Ameshika katika mkono wake wa kuume chini, akiwaongoza wale wa jumbe saba wa zile nyakati saba za kanisa. Lo, napenda hilo. Mtazameni akitembea kote katika nyakati hizi za kanisa, Kristo akijitambulisha mwenyewe kwa watu wake kote katika nyakati hizi za giza, kote kupitia kila wakati, wakati kanisa limekuwa baridi na kujiondoa, na wengine wakaenda njia moja na wengine nyingine, bali ule uchache mdogo wa kanisa bado ulishikilia, naye Kristo akafanya kazi pamoja nao akithibitisha neno lake akalikamilisha lote. Ni rahisi sana kuona jinsi tumepata yale tuliyonayo si Sasa hapa kwenye mwanzo, ninaamini ninyi nyote mnaweza kuona juu hivi. Ndugu Dana anaonyesha kwa ubao huu hapa, wakati mmoja wa kanisa, huo ni Pentecoste, wakati wa pili wa kanisa, wa tatu, wa nne, wa tano, wa sita, wakati wa saba wa kanisa. Sasa mkilitazama hili kwa makini sana, kanisa lilianzia kwenye Pentecoste. Ni wangapi wanaoamini hilo? Naona yaliyotokea huko Pentecoste, ndipo tunaliangalia kanisa linaposhuka chini, linaanza tu kufifia zaidi kidogo kidogo zaidi kidogo zaidi kidogo, limefikia huku chini namna hiyo, wakati lile kanisa lisi na la kweli linapoondoka sasa. Kristo, haidhuru kanisa ni dogo namna gani, popote wanapokusanyika wawili au watatu katika jina langu, nitakuwa miongoni mwao. Hapo wakusanyikapo katika nini? katika jina la Methodisti, jina la Baptisti, jina la Pentekoste, jina la Yesu? Popote wawili au watatu wakusanyikapo, haidhuni wachache jinsi gani. Nao watakuwa wachache sana katika siku za mwisho, hata yeye alisema itambidi kuja upesi na kuifupisha hiyo kazi, lasivyo kusinge kuwako na mtu angeokolewa. Kwa ajili ya ule unyakuo, walipo wawili watatu wamekusanyika katika jina langu. La sasa awamu ya kwa za wale mitume. Sasa tunaona huu ndiyo mwanzo Pentekoste. Yeye anatembea tembea, Mungu yule yule mkuu, ishara zile zile kuu zilikuwa zitukie kote kote kupitia nyakati hizi, kwa kuwa yeye yeah, alitembea miongoni mwa kila wakati. Alibariki nini? Watu wake waliokutanika katika jina lake. Ninawatakeni mwangalie ndani ya hili, tunapopitia kwenye kanisa Kanisa hili lilikuwa na jina la Yesu, kanisa hili lilikuwa na jina la Yesu, kanisa hili lilikuwa na jina la Yesu, nalo kanisa hili likalipoteza. Kanisa hili likatoka wakati wa Kilutheri likiwa na jina la kuwa uhai hai, bali umekufa na kushuka moja kwa moja mpaka mwisho wa wakati huu. Basi kati ya wakati huu na wakati huu kuna mlango uliofunguliwa uliowekwa, ambao unalirejesha jina hilo tena kwa kanisa. Sasa angalieni muone kama hiyo ni kweli, baada ya sisi kulipata hapa katika maandiko hapo katikati ya hizi nyakati nya sasa. Kesho usiku nitajaribu kuufanya huu uwekwe hapa juu kusudi sote tuweze kuliona nami nitashuka labda kesho alasiri na kuchora kwa ajili ya baadhi ya mi, mipango ninayotaka kuwazungumzia ya juu yake. Na endapo yeyote wenu anayo historia zile teni ama chukueni mkutasari wenu mshuke kwenye maktaba ama mahali fulani, na kuipata historia muisome, muone kama hii ni kweli. Sasa kifungu cha kwanza, yeye anafanya nini? Anawasalimu kwa kwa malaika wa kanisa lililopo Efeso, kwa Yohana, andika: hayo ndiyo asemayo yeye azishikaye hizo nyota saba katika mkono wake wa kuume, yeye aendaye katikati ya vile vinara saba vya dhahabu vya taa. Ni salamu. Sasa kifungu cha pili na kifungu cha tatu, yeye anawasifu, nayajua matendo yako na taabu yako na subira yako, jinsi ambavyo huwezi kuchukuliana na watu wabaya tena umewajaribu wale wajitao mitume nao sio, ukawaona kuwa waongo. Naona ukengeufu huo tayari ulikuwa umeanza kuingia katika wakati huu wa kwanza tayari umeanza pale pale, kwa sababu wateule na lile kanisa la kweli lililotaka kuyatii maagizo ya Biblia na kuyatii maneno yaliyosema aliyosema Yesu katika ushuhuda wake walikuwa tayari wameanza kujiondoa. Jambo fulani likaanza kutukia, na kulikuwako na walimu wa uongo walioinuka, watu waliokuwa wakifundisha uongo kinyume na maandiko, wakijaribu kuingiza kitu fulani ama kuongeza kitu fulani. Hiyo ndiyo sababu yeye alitoa ufunuo huu kwa kanisa na kusema, yeyote atakayeondoa au kuongeza kwake sehemu yapo, itaondolewa kutoka katika kitabu cha uzima. Hiyo ni kusema umepotea, ndugu kama usilichezee neno la Mungu haidhuru, hilo litamdhuru nani ama kile kitakacho dhuru, liseme tu kwa vyovyote vile, jinsi tu lilivyoandikwa mle, hivyo ndivyo hatuhitaji kitu kingine chochote mashuhuri. Hatuhitaji kuwani yeyote au chochote kutufasiria hilo. Mungu Roho Mtakatifu ndiye mfasiri, yeye hutoa fasiri. Sasa kama mkiangalia kuondokea uovu na kuwapata manabii wa uongo, wakiisha kupatikana kwamba ni wa uongo, wenye mfano wa utauwa naona jinsi kanisa lilivyoanza kuwa baridi wakati huo. Walianza kwa namna fulani kuwavunja watu chini ya uvuvio wa roho mtakatifu, wakaanza kuwafanya watu kwa namna fulani wa udhihaki hema hivi. Yesu hakusema heri nini, wenye kuteswa kwa ajili ya haki? Hakusema waanze kuwa baridi. Yeye alisema furahini na kushangilia sana, kwa kuwa waliwatesa manabii waliowatangulia. Alisema hivyo, ilikuwa katika zile heri katika Mathayo tano. Heri ninyi mbona kuwa na watu wanaowadhi yake, kwa kuwa mnampenda Bwana Yesu, ni baraka. Wanaposema tu hilo, wao wananini tu, wanapowalaani, wanawashushia baraka za Mungu. Hilo linawarudia kama ilivyokuwa kwa Balamu wakati ule, li-linawarudia wanapojaribu kukudhi yake kama Mkristo mbona linawarudia, naye Mungu anakupa baraka, kwa sababu heri nyinyi, watu wanapowatesa kwa ajili ya jina langu, kwa ajili ya jina lake heri ninyi. Sasa tunaona ya kwamba walitaka kuanza na kuingia katika mfano wa utaua. Sasa ningeweza kusimama papa hapa na kusema jambo fulani, ninaamini nitaasimama hivi. Uliona kwamba kila uamsho sasa, ndugu wa hudumu, hebu lichunguzeni hili: kila uamsho huuzaa mapacha, kama tu vile Yakobo na Rebeka walivyozaa mapacha. Esau na Yakobo. Ninamaanisha Isaka badala ya Isaka na Rebeka badala ya Yakobo. Isaka na Rebeka walizaa mapacha. Baba alikuwa mtakatifu, mama alikuwa mtakatifu bali waliwazaa wavulana wawili Esau na Yakobo. Sasa wote wawili walikuwa wakidini. Lakini Esau ilipofika kwenye kazi na matendo, kama mshika sheria mzuri, yeye labda alikuwa ni mvulana bora zaidi kwa kila hali kuliko yakobo alivyokuwa. Mlijua hilo, Yakobo alikuwa tu ni mvulana mdogo aliyekaa karibu na mamaye wakati wote, lakini Esau alitoka akaenda kufanya kazi, alitoka na kutafuta nyama ya paka akampe baba yake mzee kipofu aliyekuwa ni nabii alijaribu kumshughulikia, lakini Yakobo alikuwa na jambo mmoja tu, niani ni mwake yeye. Alitaka ile haki ya mzaliwa wa kwanza. Hakujali ni muda gani ilimbidi kukaa pale ama lolote lililombidi kufanya. Jambo muhimu maishani mwake lilikuwa ni ile haki ya mzaliwa wa kwanza, naye Sau alidharau. Sasa hivi amwoni mtu wa kawaida, mtu wa kawaida. Uamsho unapokuja kuna matabaka mawili ya watu yanayotoka kwenye kila uamsho. Kuna mtu wa kawaida anayeenda naye, atakuja madhabahuni na ye, ata huu, kusema naam, Bwana ninamkubali Kristo kama mwokozi wangu. Yeye anatoka basi, anapatwa na kitu gani? Muda si muda, mnajua, yeye ataishia kwenye kanisa zuri baridi la kawaida kwa sababu anawazia vema, kama nikijiunga na kanisa mimi ni mzuri tu kama huyo mtu mwingine hivi. Mimi si ni mzuri tu kama fulani wa fulani, inaleta tofauti gani maadamu mimi ni mfuasi wa kanisa na kufanya uungamo langu? Mbona ni tofauti kubwa mno. Unabudi kuzaliwa mara ya pili, unabudi kuwa na haki ya mzaliwa wa kwanza. Naye Yakobo hakujali, alichekwa kiasi gani, alitaka hiyo haki ya mzaliwa wa kwanza na hakujali livyo mbidi kuipata. Sasa watu wengi sana hawataki kupata haki ya mzaliwa wa kwanza kwa sababu wanafikiri kwamba kidogo haipendi sana, na watu hawataki kushuka madhabahuni na kulia kidogo ama kukosa milo michache na, na chochote kile ha, ha, hawataki kufanya hilo. Wanawake wengi wengi, mwajua rangi za kujipodoa wanafikiri kama waangelia, huenda wakaviosha vitoke na iwabidi kujipodoa tena. Mbona wao ni wala, simaanishi kusema hivyo kwa kukufuru na tumaini alisikiki jinsi hiyo, bali hiyo ni kweli. Kama hawaitaki hawa- hawakutaki kuzaliwa upya. Kwa maana kuzaliwa upya kidogo ni mchafuko, ni kama kuzaliwa kwingine kokote. Kuzaliwa kokote ni mchafuko, sijali uko wapi, kama ni kwenye zizi la nguruwe ama kwenye banda ama kwenye chumba waridi cha hospitali kilichonakshiwa, ni mchafuko. Hivyo hizo kuzaliwa upya ni mchafuko. Amina. Kuna kufanya ufanye mambo ambayo huku wazia ungeyafanya Usimame pembeni na kucheza tari ama kuimba utukufu kwa Mungu, haleluya, Mungu asifiwe, utukufu kwa Mungu. Bona utatenda kama mwenda wazimu. Hivyo ndivyo kulivyowafanya wale mitume. Hivyo ndivyo kulivyomfanyia Bikira Mariamu, alitenda kana kwamba alikuwa mlevi. Alikuwa mchafuko katika jamii, bali inahitaji mchafuko ili uwahi uwezi kutoka kwake, amina, isipokuwa kitu chochote kife na kuoza. Uwai hauwezi kutoka kwake. Mtu asipokufa nakuoza katika mawazo yake mwenyewe, Kristo hawezi kuingia monyoni mwake unapojaribu kujiwazia mwenyewe. Sasa kama nikienda madhabahuni na kusema, Bwana mimi ni jamaa mzuri, nitakuchukua wewe, nitatoa zaka zangu, nitafanya hii, unabudi kufa na kuoza papo hapo kwa mawazo yako. Mtakatifu achukue mamlaka na kufanya lolote na analotaka na kufanya nawe jichafue nalo hilo. Linafikika, linasikika ni baya sana, sio la kukufuru, bali ni kweli. Ndio njia pekee, ni jua ya kukipiga kitu hicho ngumi kitoke, upate kulifahamu hilo. Ni kitu gani kilichokuwa cha mchafuko zaidi kuliko kundi lile la Wayahudi waungwana siku ile, kuliko kuwaona watu hao wakitoka mle wakiwa na midomo ya kigugumizi? Mnajua kigugumizi ni nini kwa lugha zingine huku, wakitenda kama walevi Exactly, hivyo ndivyo walivyokuwa wakifanya, hasa walionekana wamechafuka. Naye akasema hivi, hawa wote wamejawa mvinyo mpya. Lakini mtu mmoja kidogo akiisha kujirudia, alisema, jambo hili na alijulikana kwenu, na myasikiliza maneno yangu, hawa hawajalewa kama mnavyodhania, bali akarejea kwenye maandiko, hili ni lile lilonenwa na nabii Yoeli, itakuwa katika siku za mwisho, asema Mungu, nitamwaga roho yangu juu ya wote wenye mwili. Hivyo ndivyo kanisa lilivyozaliwa mara ya kwanza. Ni wangapi wanaoamini ya kwamba Mungu hana kikomo, basi hawezi kubadilika? Basi kama hilo lilikuwa ndilo wazo lake la kanisa hapo mwanzo, hilo ndilo aina ya kanisa atakalokuwa nalo mwishoni. Hawezi kubadilika. Kwa hiyo utawekaje badala yake kupeana mkono ama kunyunyizia ama ama jambo lingine ambalo halikutukia pale pale. Kila mmoja wa hao mitume alirejea moja kwa moja kwenye hilo, wakiisha kufanya hayo yote Roho Mtakatifu akiisha kuwashukia, Petro alisema tunaweza kuzuia maji tukiona kwamba hawa wamempokea Roho Mtakatifu sawa sawa na sisi tulivyompokea hapo mwanzo. Basi akaamuru wabatizwe katika jina la Bwana Yesu. Hiyo ni kweli. Paulo alienda kule akakuta watu wakipaza sauti, wakiona wakati mzuri kuli la wabaptisi, wakimtukuza Mungu, naye akasema, Matendo kumi na tisa akasema mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Akasema hatujui kama kuna Roho Mtakatifu. Kasema mlibatizwaje? Wakasema tumebatizwa na mtu yule yule aliyembatiza Yesu, Yohana Mbatizaji. Akasema naam, hautafaa tena. Naona Petro alikuwa tayari ameutia muhuri kwenye siku ya Pentekoste, alikuwa na ufunguo. Naona kasema hautafaa tena, inawapasa kubatizwa tena. Kwa hiyo akawabatiza tena katika jina la Bwana Yesu Kristo, akawawekea mikono nao wakapata matokeo yale yale, yale waliokuwa nayo hapo mwanzoni na Roho Mtakatifu akawachukia, wakaanza kwenda kwa lugha na kutabiri. Sasa hilo limekuwa ndilo kanisa kote katika wakati, sasa lilianza papa hapa kwenye mwanzo. Ninajua subira yenu, ninyi ni wavumilivu mno. Ninajua hilo. Sasa kumbukeni, mimi ndimi ninayetembea katikati ya vile vinara vya taa. Ninajua subira yenu na matendo yenu na taabu zenu na upendo wenu na kadhalika. Ninajua yote mliofanya, nami najua ya kwamba mmewajaribu watu hawa wanaojiita manabii, mitume na mkapata kwamba ni wahongo. Lo, hilo ni kali mno, sivyo? Siwajibiki, si kwa hilo, yeye anawajibika. Alisema walikuwa waongo, lakini Bibilia ilisema mjaribuni. Mtu akiwepo yeyote miongoni mwenu aliye wa kiroho ama nabii ama anayesema yeye ni nabii, mimi Bwana nitajitambulisha mwenyewe kwake, nitasema naye kwa maono na katika ndoto, na kama yale asemayo yakitimia, basi msikieni, msimwogope. Mnaona, kwa sababu mimi niko pamoja naye. Lakini asipotimia, basi msimsikie, yeye hana neno langu. Mnaona, endapo ni neno lake litatukia. Sasa wali kuta kwamba jamaa hawa hawakuwa wakifanya kulingana na Biblia. Naona walikuwa wakijaribu kupata kitu kingine. Ninataka muwe wasikivu sana sasa, ambapo tunafikia kibamba katika dakika chache sasa Ndipo yeye akasema ninaona jinsi mlivyo, kwamba ninyi ni wavumilivu na subira, na nao mmewajaribu mkakuta kwamba si mitume, sivyo walivyo. Sasa kama nilivyosema mwanzoni, kabla hatujaanza juu ya hili tena, kila uamsho huzaa mapacha. Mmoja ni mtu wa kiroho huyo, mwingine ni mtu wa kawaida wa duniani. Nilijiunga na kanisa, mimi ni mzuri kama yeyote yule. Na hao ndio uamsho huu uliozaa, hao ndio kila uamsho, hao ndio Luta alioleta, hao ndio Ireneo alioleta, hao ndio Mtakatifu Martini alioleta, hao ndio Kolumba alioleta, hao ndio Wesley alioleta, na hao ndio Pentekoste ilioleta hasa kabisa. Mnaona jinsi walivyovurugika, Walijenga makanisa yao kisha wakaenda kombo na mahali pakubwa pazuri, na jamani, masalale, wanasimama na kurudia kanuni ya imani ya Mitume, naamini kanisa takatifu la Katoliki ya Kirumi na ushirika wa watakatifu. Mtu yeyote anayeamini katika ushirika wa watakatifu ni mwabudu mizimu. Chochote kinachowasiliana na wafu ni cha Ibilisi. Hiyo ni kweli kabisa. Tuna mpatanishi mmoja kati ya Mungu na mwanadamu, huyu ni mwanadamu Yesu Kristo. Hiyo ni kweli. Hivyo Petro ndivyo Petro alivyosema, nanyi wapendwa, wata... Wakatoliki mnamwita Papa wa kwanza, na Petro akiwa papa wa kwanza aliyetembea na Yesu alafu akasema hakuna mpatanishi mwingine kati ya Mungu na mwanadamu. Nao hawa ninyi mnao wengine elfu kumi siku hizi. Kwa nini limebadilika sana? Ndapo kanisa aliwezi kufanya kosa wala alibadiliki, nazo misa zenu zote zinasemwa katika kilatini kusudi zisibadilike. Ni jambo gani lilotukia? Ningeweza kupata wapi kama kanuni ya imani ya mitume katika Biblia? Kama mitume walikuwa na kanuni yoyote ya imani, ilikuwa ni tubuni, mkabatizo kila mmoja wenu katika jina la Yesu Kristo kwa ondoleo la dhambi zenu hakuna kanuni yoyote nyingine ya imani niliyopata kuwasikia hao ku kuijua, wala hata kukariri kitu kingine chochote. Lakini ninapofikia kwenye makanisa matakatifu ya Kirumi na mambo haya mengine yote na Mungu Baba Mwenyezi anayezidumisha mbingu na nchi, huo ni upuuzi. Naona hiyo ni kweli, hayamu katika Biblia, hakuna kitu kama hicho katika maandiko. Ni kanuni ya imani ya kujibunia walioibuni, lakini ni maombi yote na kila kitu ni kitu cha kujibunia tunaweza kuona siku hizi ya kwamba Waprotestanti wetu tunaposhuka kuja huku walienda kombo kabisa, na kama tu vile Billy Graham alivyosema Jumapili, watu wamekuwa makosani sana, hata wanafikiri wako sawa wakati wamekosea. Hiyo ni kweli, ni kweli. Nina furaha kwamba mimi hakika ninajua Billy Graham alimpokea Roho Mtakatifu chini ya George Jeffries kule, lakini moja siku hizi yeye atatoka humo. Mungu anamtumia mle mle sasa, maana anaweza kuutikisa huo ufalme ambao ni vigumu sana kwa mtu mwingine kuingia, lakini unaweza kuona mahubiri yake kwamba kuna kitu fulani nyuma ya hayo, kwa sababu ya baadhi hawa wa hapa Wabaptisti wanao wanaopeana mikono na Bwana. Sasa nayajua matendo yako na subira yako kwamba wewe huwezi Hebu tuone sasa, nimepata nini? Nayajua matendo yako na taabu yako na subira yako ya kuwa huwezi kuchukuliana na watu wabaya, tena umewajaribu wajitao mitume, nao sio, ukawaona kuwa waongo. Aliwaona kuwa ni waongo. Walijuaje hilo? Hawakuwa wakinukuu pamoja na neno. Sasa kama mtu akisema ya kwamba Biblia hii inasema katika Waibrania kumi na tatu nane Yesu Kristo niye yule jana leo na hata milele, huyo mtu aseme ah, siku za miujiza zimepita, basi mtu huyo ni mwongo. Kama Bibilia ilisema tubuni, mkabatizwe kila mmoja wenu katika jina la Yesu Kristo kwa ondoleo la dhambi zenu, na kila mahali katika Biblia panasema jambo lile lile, na kila mtu aliyepata kubatizwa katika, katika wakati wa Biblia alibatizwa katika jina la Yesu Kristo, Naye anawaagiza wabatizo wanyunyiziwe ama kitu kingine kama hicho, mtu huyo ni mdanganyifu, anapatikana kuwa ni nabii wa uongo. Ninatumaini siudhihisia bali, mimi ndugu, huu huwezi kulibembeleza, ili wakati umewadia kuvua glavu na kuishika Injili. Mnaona hiyo ni kweli? Sasa nionyesheni jambo fulani tofauti. Nionyesheni ambapo mtu mmoja aliwahi kubatizwa kwa njia nyingine yoyote ila katika jina la Yesu. Mnaona nje ya Kanisa Katoliki. Kwa hiyo kama wewe umebatizwa hivyo, wewe hauko katika kanisa la Kikristo, uko katika kanisa Katoliki maana umebatizwa mgeni wa jumapili lao wenyewe. Ile katekismo ilisema lile swali, waprotestanti wowote wa wataokolewa? Kasema wengi wao, kwa sababu wana ubatizo wetu na mambo mengi kama hayo. Kasema wanadai kuhusu Biblia, nayo Biblia ilisema mkabatizwa katika jina la Yesu Kristo, nasi tumelichukua tu kutoka hapo na kuweka Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, nao wanauzamia kabisa. Bila shaka mnaona, sio nini? Sio sio nini? Sio Kristo, ni usiku, jene. Ubatizo wa kikristo ni ubatizo wa kikatoliki. Hivi mlipata kunisikia usiku? Je, mmewahi kubatizwa katika ubatizo wa kikristo? Ubatizo wa kikristo Kristo, Yesu Kristo, sio katika sifa fulani. Sasa kifungu cha ja tatu, sasa sa veba, kifungu cha ja pili na cha tatu. Sasa kifungu cha ja tatu tena, ulikuwa na subira na kuvumilia kwa ajili ya jina langu, wala hukuchoka kwa ajili ya jina langu. Mliona kwamba walikuwa na subira walivumilia, kwa ajili gani? Jina lake. Mnaliona jina hilo likishikilia katika kanisa hilo. Sasa liangalieni, tutakapopitia kwenye juma hili, jinsi hilo linavyofifia likaingia katika jina lingine. Mnaona yeye amekuwa na subira, akataabika na kadhalika, na kwa ajili ya jina langu, yeye waliteseka kwa ajili ya jina lake, kuliweka jina la Yesu Kristo juu ya kila kanisa juu ya kitu kingine chochote kuacha liwe la kwanza mle ndani lolote. Biblia ilisema kila mfanyalo kwa neno au kwa tendo lifanyeni lote katika jina la Yesu Kristo. Hiyo ni kweli, kila mfanyalo kwa neno au kwa tendo Ukifunga ndoa ukimwoza mtu, endapo wezi kama wote wamevurugika sana katika ndoa zao, usiwaunganishe hata kidogo. Mnaona kama uwezi kusema kwa njia huru, ninawatangaza kama mume na mke katika jina la Yesu Kristo, waache waende vema. Ukitaka kuwabatiza, wabatize katika jina la Yesu kama ikikubidi kufanya jambo fulani ambalo huwezi kulifanya katika jina la Yesu, liache. Mtu fulani alisema kunywa pombe kidogo, huwezi kufanya hilo katika jina la Yesu, kwa hiyo iache. Mtu fulani alisema cheza karata kidogo, huwezi kufanya hivyo katika jina la Yesu, kwa hiyo ziache. za kidogo mchafu unauvunda kwenye michezo yenu ya karata, huwezi kutoa huo katika jina la Yesu, kwa hiyo uache. Unaona, huwezi kuvaa kaptura katika jina la Yesu, kwa hiyo achana nayo. Ningeweza kuendelea bali sisi, ninyi mnajua yale ninayozungumzia vema. uwezi kufanya hivyo, kile usichoweza kufanya katika jina la, lake, achana nacho, kwa sababu yeye alisema, kila mfanyalo kwa neno na kwa tendo lifanyeni katika jina la Yesu Kristo. Vema. Sasa sasa tunaenda kunini, hiyo ni yeye, aliwasifia hilo. Sasa nitazungumza juu ya malalamishi la sasa, katika mlango wa nne ama kifungu cha nne hasa. Lakini nina neno juu yako ya kuwa umeuacha upendo wako wa kwanza. Lo no, nina neno dhidi yako, umekuwa na subira, umelitetea jina langu. Hilo si lingekuwa ni jambo zuri la maskani hii leo hii Naam Bwana, umekuwa sawa na umekuwa na subira nyingi na umevumilia muda mrefu, ila jambo ni kwamba umelitetea jina langu, ninayathamini nina hayo yote, ninakupongeza kwa ajili ya hilo, ni sawa. Na nami nimeona ya kwamba umewajaribu hao wasemao kwamba ni mitume na kadhalika, na ukawakuta kuwa ni waongo, hao hawaendani na neno. Ninayathamini hayo yote, ila kuna neno nililo nalo dhidi yako, na hilo ni kwamba umeuacha upendo wako wa kwanza. Uliuacha upendo ule uliokuwa nao wakati mmoja kwa ajili ya mikutano hiyo mizuri ya mtindo wa kale ya Roho Mtakatifu, na umeanza kwa namna fulani kuteleza nyuma, ukaingia kwenye hiyo baridi ya baba yetu. Upuuzi naona mashirika haya yote hapa na inambidi mtu fulani kujitokeza, amevaa jo kubwa, mwajua, kuimba kwenye kwaya, mwajua, na wale waliojipodoa kote kwenye nywele zao na kila kitu na vipodozi chungu nzima usoni mwao nao wanaimba kama sijui nini ha. Basi mda mrefu uliopita, kama isingalikuwa ni mkutano wa Oro Roberts, hakika ningalitaja kundi fulani. Nilikuwa nilikuwa kwenye mkutano mkubwa wa wafanya biashara, nao walifanyiwa, hatukuwa na usiku, usiku huo nilikuwa ni, nizungumze wasingeweza kuufanyia huko hotelini. Nao wakanipeleka kwenye, kwenye jengo la Oro Roberts, na wakati nilipokuwa nimeketi kwenye chumba cha kusomea cha Oro Oro, kulikuwa koda kundi la watoto wa Kipentekoste lo, vijana wanaume na wanawake, umri wa miaka kumi na sita, kumi na saba, kumi na minane, wote wamesimama huko nje ya pata thelathini ama arobaini, wao wakienda kuimba namna fulani ya ya maskini ilisikika kwangu kama namna fulani au ngoma ya mtu kama yule beki be anayezungumza habari zake sauviki, ama baadhi ya hayo mambo kama hayo, sijui baadhi ya nyimbo kama hizo. Uh, wimbo wa dhati. Nao hawa hapa, hao ndugu walikuwa wakitaka kuchukua sadaka mkutanoni ndipo kila mmoja wa hawa alienda na alikuwa na kikombe kidogo, wakijifanya kana kwamba walikuwa vipofu, na kila namna ya mizana na makelele uliopata kusikia kati ya hao wavulana na wasichana na kuzungumza kama kila kitu. Nao hao wasichana wamejipaka rangi ya kutosha, ingalilipaka rangi jengo la oro, karibu wangelilipaka. Nao hapo walikuwa namna hiyo, huku wakijiita Pentekoste, waliupoteza upendo wao wa kwanza. Hakika ninaendana na David Duplessis. Mungu hana wajukuu. La bwana, tunao wajukuu wa Methodisti, tunao wajukuu wa Baptisti, tunao wajukuu wa Pentecoste, bali Mungu hana wowote. Ninyi ni wana na binti, wezi kuingia juu ya mama yako ama baba yako, kwa kuwa walikuwa wanaume na wanawake wazuri. Inakubidi kulipia gharama ile ile walioilipa ili, walio inakubiri kuzaliwa kama tu wao walivyozaliwa. Mungu hana wajukuu wote, wewe ni mwana ama binti, ama wewe si mcukuu. Hilo ni jambo moja. Hakika nilienda kwenye mkutano kule nao kule kwenye kanisa zuri la Pentecostal Assembly. Jamani, unapaswa kuwaona hao wanawake wakitoroka waliponiona nikiingia, wakiwa na hizo nywele fupi zilizokatwa, na maskini hao waliovalia nusu uchi, karibu kama soseji. Mwajua, ngozi imebanwa mno katika nguo hizo. Namna hiyo, wanawake wa Pentecostal wamevalia kizinifu sana itawalazimu kuwajibika kwake siku ya hukumu. Utakuwa na hatia ya kufanya uzinzi. Yesu alisema, kila amtazamaye mwanamke kwa kumtamani amekwisha kuzini naye moyoni mwake. Basi ukijianika kwa mwanamume mwana mwana namna hiyo ni nani aliye na hatia right? Wewe ama huyo mwanamume mwana? Kuwa sawa Jitenge na chochote kinachoonekana kiovu. Mnaona? Kwa hiyo haya, basi ulifanya nini? Walipoteza upendo wao wa kwanza. Lo, usingeweza kuwakuta pembeni wakiwa na tare na kupiga makofi na kumsifu Mungu, lola wangeimba namna fulani ya muziki wa dhati huku wamejizungushia lundo wa la majoo. Mnaona? Walipoteza upendo wao wa kwanza. Hiyo ndiyo shida ya lile kanisa la kwanza. Mnaona inawabidi tu kutenda kama ulimwengu. Inawabidi kuvalia kama walimwengu, waonekane kama walimwengu, watende kama walimwengu, na wawe na nyota wao wa televisheni wanayempenda sana, mwajua ma, kamwe hawawezi kujizuia kukitazama, tunampenda sosie ama kitu kama hicho, mwajua hawana budi tu kukiona. Wana- wataka nyumbani, wasihudhurie mkutano wa maombi na chochote kile, wapate kukiona. Wasipokiona wanamkemea mchungaji wao sana apate kuachilia kwa wakati mzuri, kabla kipindi hicho akijakuja, wapate kwenda nyumbani kukitazama. Kupenda ulimwengu kuliko kumpenda Mungu! Lo, baridi sana, hawawezi kusema amina tena. Jamani, salale, ingevunja baadhi ya vipodozi, naona hawana hilo tena. Hao ni Pentekoste, hao si Baptisti kamwe, hawakuwa na huo tangu mwanzo. pre Presbiteri, ninazungumza juu ya Pentecost. hiyo ni kweli, ninajua linaudhi mno, ndugu, bali tunataka kuzaliwa. Kutokana na jambo hili, hatuna budi kuleta mauti kabla hatujaweza kuzaliwa. Mnaona, mnaona, ni kweli. Lakini haya basi, uliowacha upendo wako wa kwanza. Mimi kama Mungu alikuwa na hilo dhidi ya kanisa hili, yeye analo dhidi ya lile pia, kwa sababu uliacha upendo wako wa kwanza. Ninalo dhidi yako, nina neno dhidi yako ye. Hayo ndio malalamiko yangu. Wakati mmoja ulikuwa na wakati mzuri sana, lakini ukauwacha ulimwengu uanze kunyemelea ndani na ukaanza kutenda kibaridi kidogo. Ungali unalishikilia jina langu nawe ungali ukifanya mambo yaliyo mema Nawe unasubira nyingi na kadhalika, nawe unataabika. Wewe ni kama nyumbu, unataabika tu na kufanya kazi. Jamani, jamani, jamani, mnaona, umeacha neema na imani na nguvu kuibadilisha na taabu na matendo. Well, vema nakwambia ndugu brana, namsaidia nam kila mjane niwezaye. Vema, hilo ni jambo uh -huh. Jemani jema na kusifia hilo, lakini okay. Uko wapi upendo ule wa kwanza uliokuwa nao wakati mmoja? Iko wapi ile furaha uliokuwa nayo kama Daudi alivyosema wakati mmoja, ehe, Bwana nirejeshe furaha ya wokovu wangu. Iko wapi ile mikutano ya maombi ya usiku kucha na machozi ya mashavuni mwako? Jamani, salale! Biblia hata ina mavumbi na utando wa buibui juu yake. Unasoma maskini hadithi za mapenzi na habari na kadhalika na mambo ambayo hata hayapaswi kuruhusiwa kuchapishwa na kutupwa nje kwenye pipa la takataka nasi watu wa Kipentekoste tunayaokota na kuyachambua kama kundi la nzi kwenye pipa la takataka, hiyo taka. Ni kweli loho rehema, tunachohitaji ni kurejea kwenye ule upendo wetu wa kwanza, kurejea kwenye Pentekoste. Loo, afadhali niondoke hapo vema la, lakini mnaelewa kuacha upendo ule wa kwanza. Kifungu cha nne, kifungu cha tano. Sasa onyo, kifungu cha tano, onyo: kumbuka na utubu. Naona basi, kumbuka ni wapi ulikoanguka. Ulitoka wapi? Kutoka Pentekoso, ulianguka chini mahali ulipo sasa. Ukarudi nyuma, ukatubu, ukayafanya mapenzi yako ya kwanza. Rejea kwenye Pentekoste tena. Usipofanya hivyo, naja kwako upesi, nami nitakiondoa kinara chako mahali p a k a pake. Naona ni nani, sivyo? Mahali pake, usipotubu. Kwa maneno mengine, kama una mchungaji aliyejazwa na Mungu aliyejazwa na Roho Mtakatifu, nawe unajaribu kumweka chini ya kidole chako, useme vema, kama akisema lolote juu ya sisi kuwa na kwae yenye majoo, kama akisema lolote juu yetu kujipodoa tutamtupa tu, tu nje, msijali. Mungu atafanya hivyo kabla hamjapata nafasi ya kufanya hivyo, yeye ataondoka aenda akayahubirie mawe. Mtahani kabla hajapatana na upuuzi wa namna hiyo. Mkiwa na mchungaji ambaye kweli huambia ukweli, mnapaswa kumheshimu Mungu na kudumu katika roho na kumwabudu Mungu, mkitambua ya kwamba mtapotea msipofanya hivyo. Mnaona, lakini watu wanaishi siku hizi kana kwamba walikuwa hili, hii ndilo jambo pekee li, lililokuwako kuishi hapa duniani, hilo tu. Hatambuya kwamba una na nafsi ambayo itaondoka hapa iende mahali pengine. Nawe unatia muhuri kikomo chako papa hapa, jinsi unavyoishi na jinsi ufanyavyo huku ukiwa na kinyongo na katili na kila kitu, kisha unakimbia kanisani. Lo, rehema! Aibu kwenu, mnaleta aibu juu, juu ya huduma ya Kristo. Hiyo si ni kweli? Hivi sisi hatufanyi hivyo? Wauzaji pombe haramu hawalidhuru kanisa, au sio? Kahaba sie anayelidhuru kanisa. Watu wanaokiri kuwa ni Wakristo ndio wanaolidhuru kanisa. Tunajua muuza pombe haramu ni nini na tunajua kahaba ni nini. Dada zetu wanapovalia kama kahaba, hilo ni tofauti. Hilo ndilo linalodhuru kanisa. Wakati mtu anapokunywa e, kama muuza pombe haramu, vema basi, hilo ndilo linalolidhuru kanisa. Wanakiri kwamba ni Wakristo nao wanafanya vi. Hivyo watu wanaoangalia ninyi mnaolitaja mtu anayelitaja jina la Yesu Kristo na ajitenge na dhambi. Mnaona, iondokeni. Lo, tumepungukiwa sana ndugu. Mimi wewe, sisi sote tu tumepungukiwa na yale Kristo anayotaka tuwe na, papa hapa katika siku hii wakati umefika wa kuweka kando kila dhambi tuzingaye upesi na tupige mbio kwa saburi kwa yale mashindano yaliyowekwa mbele zetu. Wahubiri, hiyo ni kweli ndugu, hiyo ni kweli kabisa. Kumbuka na utubu, la sivyo nitaondoa nuru ya nyota mahali pake. Mahali pake ni wapi? Kanisani bali, usipotubu na kurudi mahali ulipokuwa kwanza, nitamwondoa mchungaji wako kwako na kumwondoa mahali pake. Nitamweka mahali pengine, ambapo nini yake, ambapo, ambako nitaiakisi ya nuru yangu itakayoangaza. <laughs> hilo si lilikuwa la uchaji. Wakati umewadia kwa makanisa kutubu. Wakati umewadia kwa Pentekoste kuwaondosha mimbarani wengi wa maskini wanachuoni hawa waliopigwa msasa, na kumleta mhubiri wa mtindo wa kale mle ndani atakayewaambia ukweli, sio kuwabembeleza huku na huku na kulitumia kanisa kama tiketi ya posho mishahara mikubwa na kitu kama hicho, na saikolojia na mbio chache za farasi na supu ya jioni na kila kitu kingine. Wakati umewadia wa kuirudia Injili. Sijali jinsi mlivyo wachache, walipo wawili au watatu wamekusanyika, ni nitakuwa miongoni mwao. Tubuni nisije nikaondoa kinara cha taa, ni mtume aende mahali pengine akaangaze nuru yake sasa kifungu cha sita. Sasa hiki hapa kimoja ambacho kitatusumbua sasa, usipotubu yeye atakuja na kumwondoa mchungaji, lakini unalo neno hili sasa. Kumbukeni loo, msikose hili, sasa hili litafunga hayo mengine pamoja, mpaka kwenye huu tunao nini, wakati huu tulimo. Sasa kila mtu anajisikia vizuri kwanza mna haraka vema. Sasa vema, vumilieni kidogo tu basi. Ndugu mmoja kwenye kusanyiko anasema kaa usiku kucha. Sasa asante. Lakini unalo neno hili, walikuwa na jambo fulani basi, sivyo? Sasa walikuwa na kitu gani? Kwamba wayachukia matendo ya Wanikolai ambayo naamini nayachukia. Unayachukia matendo hayo ya Wanikolai. Nikiketi kwenye chumba cha kusomea leo huko juu, niliandika jambo fulani hapa juu ya hilo. Ninawatakeni msikilize kwa makini. Sasa liko kwenye kurasa kadha hapa, kifungu cha sita kinasifu na kukubali hiyo ni kusema Mungu pamoja na kanisa walikubaliana juu ya jambo moja kwamba wao waliachukia matendo ya Wanikolai. Ule mzabibu wa kweli, mzabibu wa kweli, lile kanisa la kweli lililokuwa kwenye wakati huu wa, wa kanisa la Efeso. Sasa kumbukeni, kila kanisa lina watu wake baridi na kila kanisa lina watu wake wa kiroho, au ni wale mapacha wanaozaliwa katika kila uamsho na wanaoishi katika kila kanisa. Walianza moja kwa moja katika wakati huu i katika wakati huu ndipo hatimaye wale wa kawaida wakachukua mamlaka katika wakati wa Tiatira, naye Luther akalivuta na, na kulitoa tena, na sasa linaingia upesi moja kwa moja likirudi ndani tena. Mnaweza kuiona hiyo dini ya kawaida hakuna tofauti kati ya hiyo na Ukatoliki, yote ni kitu kile kile, kila dhehebu limechinjiwa mumo humo ndani yake. Mungu kamwe hakuliundia kanisa lake dhehebu. Hicho ndicho hasa walichokuwa wakijaribu kufanya hapa, nanyi angalieni muone sasa kama hiyo si kweli. Inakuonyesha tu jinsi dhehebu lilivyolaaniwa. kulikuwa kilikuwa kilikuwa ni kitu cha kigeni kwa ile kanisa jipya, lile kanisa la agano jipya, mnaona. Lakini wewe lakini unalo neno ili kwamba wayachukia matendo ya Wanikolai, ambayo na mimi ninayachukia. Mzabibu wa kweli uliyachukia matendo ya kawaida ya Wanikolai, na Mungu pia aliyachukia kile kilichokuwa matendo katika kanisa la Efeso, katika kanisa la Waefeso, kilifanyika fundisho katika kanisa la Pergamo katika Efeso kanisa la kwanza lilikuwa ni tendo, katika kanisa lililofuata likawa fundisho. Mnaweza kulisikia, mnaweza kulifahamu. Sasa lilikuwa ni tendo katika Efeso, basi angalieni huku Pergamo likawa fundisho. Lilianza tu hapa katika umbo la mtoto mchanga. Sasa katika dakika moja tutaona lilikuwa ni kitu gani. Hawa hapa mbwa mwitu wa Paulo, matendo ya Wanikolai. Sasa nini? Hebu na tulichambue neno hilo tuone tulicho nacho kabla hatujaenda mbele zaidi. Neno Nikolai kidogo ni kitu cha kigeni kwangu. Nili nilichukua kila kamusi ya msaniaji ya Kiunani niliyoweza kupata. Nikolai linatokana na neno niko, n e k o Hebu ninaamini niliandika nili hapa chini N E K O niko, ambalo linamaanisha kushinda ama kupindua. Niko lai, kupindua ama kushinda walei. Walichokuwa wakijaribu kufanya hapa ni kulichukua kanisa ambamo Mungu alikuwa na wachungaji na roho wa Mungu akitenda kazi kwa karama katika kanisa la Mungu aliye hai na nao walikuwa wanaanzisha fundisho ya kwamba watakuwa na makasisi na maskofu na mapapa na kadhalika, ambalo Mungu alisema alichukia, angali analichukia leo hii. Nikolai, niko, kushinda ama kuwapindua walei. Walei ni kanisa. Ni wangapi wanaojua ya kwamba walei ndiyo kanisa. Vema, kupindua ama kushinda ama kuchukua mahali pa walei, kwa maneno mengine, kuchukua utakatifu wote, mamlaka yote, kutoka kwa kanisa na kuyaweka juu ya makasisi. Acha kusanyiko liishi jinsi litakavyo, bali kasisi ndiye mtu mtakatifu kuondoa Roho Mtakatifu kutoka kwa watu, pamoja na ishara na maajabu yakiwafuata, na kuondoa hayo na kuwapa ukasisi mtakatifu. Kumwondoa Roho Mtakatifu na kumbadilisha na ukasisi. Naona ilikuwa ni kitu gani? Ilikuwa ni, hatimaye ikawa katika kanisa hili hapa, yalikuwa ni matendo, na mahali hapa yakawa fundisho, na Tiatira likachukua mamlaka. Ndipo Lusa alipotoka, lisingekaa namna hiyo. Ilirudi moja kwa moja na kuchukua mamlaka tena, maskofu, makadinali, maskofu wakuu. Ni nani ulimwenguni aliye kiongozi wa kanisa la Mungu ila yeye mwenyewe? Amina. Sasa linajisikia kubarikiwa. Roho Mtakatifu alitumwa kuita wala kanisa sio tu muhubiri, kusanyiko zima Muubili tu awe mtakatifu, ni kanisa lote lina Roho Mtakatifu. Na badala ya hilo, badala ya kuwa na Roho upate kuwafanikisha, wamechukua mkate mwembamba na mkate mkavu na divai kidogo na kuviita Ekaristi Takatifu, ambalo humaanisha Roho Mtakatifu. Inawezekanaje? Kamwe! Kwa kwamba mkate mkavu na divai kidogo viwe Roho? Sasa kama, kama hiyo ndiyo njia, itakubidi kusoma Matendo mbili namna hii, siku ya Pentekoste ilipotimia. Huyo hapa kasisi wa Kirumi anakuja barabarani, naye akasema chomoa wa ulimi wako, naye akauwekelea mkate mwembamba, kisha kanywa divai, akasema sasa unahero mtakatifu. Sawa, sasa tunafikiri hilo ni baya sana, ni baya sana. Sasa hebu tushuke chini. Nilifanywa kasisi katika kanisa la Kibaptisti. Hebu tuchukue sisi wa Baptisti, mm -hmm. mm -hmm. Methodisti, tunafanya nini? Kama utakiri kwamba Yesu Kristo ni mwana wa Mungu, umeokoka. Ibilisi anaamini yeye ni mwana wa Mungu na anatetemeka juu yake labda analiamini sana kuliko wengi wa wafuasi wa kanisa wanavyoamini. Ibilisi anaamini jambo hilo hilo na kutetemeka, kwa sababu anajua yeye amehukumiwa maangamizi. Sasa hebu tulichukue kwa mfano wa Kimethodisti. Wao wao wanasema ya kwamba Yohana hakubatiza, kwamba alinyunyizia Kasema kulikuwa na fuko wengi nchini, na nayo maji yakaja kutoka sehemu hizo, naye alikuwa na ganda la kome, ndipo akachimba shimo la fuko, na ukweli wanahubiri hayo, naye akachota maji kwenye ganda hili la fuko ama ganda hili la kome kutoka kwenye shimo la fuko akawanyunyizia watu. Upuuzi! Lo, ndugu Vema, hapa tutalichukua. Siku ya Pentekose ilipotimia kikamilifu, wote walikuwa mahali pamoja kwa moyo mmoja, ndipo mchungaji akashuka kaja na kuhubiri mahubiri mazuri na kusema, nipe mkono wa kuume wa ushirika, nasi tutaandika jina lako kwenye kitabu hilo halisikiki sawa hivyo wewe ukapata hilo usingeweza kupata hilo katika sharaja ya mwaka walijua vizuri zaidi ya hilo maskini ile sharaja siku ya kuzaliwa kwa kina mama ni sahihi kuliko vile hiyo ingekuwa beba ni nini kilisababisha hilo basi unikolai ukilingiza kundi la wanaume kuyapindua maandiko na kufanya dhehebu lisiloweza kumwacha Mungu aingie ndani yake linakufa papo hapo ndipo yeye yeah, yeah, akasema hapa mmekufa, mna jina kuwa mu haibali, mmekufa wengi wao wamekufa wala hawajui. Mimi na ndugu yangu tulikuwa tukivua samaki, tulikuwa wavulana wadogo hapa juu. Basi nikamshika maskini kasa, naye wafua nami, nikakikata kichwa chake nikamtoa kwenye ndoana. Sikutaka kujipumbaza na kitu hicho, nikamtupa ufukoni pale. Ndipo ndugu yangu mdogo akaja, naye akasema, ulishika nini muda mfupi uliopita? Nikasema kasa. So akasema, Nika ulifanya nini? Naye nikasema, huyo hapo amelala pale, nacho kichwa chake kimelala pale juu. Ndipo akapanda pale juu. Basi akasema, je, amekufa? Nikasema hakika, nilikitenganisha kichwa chake na mwili wake, hapana shaka, amekufa. Kwa hiyo basi akachukua kijiti na kuanza kumfikia, akitupe kichwa hiki cha kasa mtoni ndipo wakati ama hicho kijito, basi alipofanya hivyo, masikini yule kasa akakinyakua mwajua wa watangwafua kwa saa moja ama mbili, akaruka nyuma, akasema ei, hey, nilifikiri ulisema alikuwa amekufa. Nikasema amekufa. Akasema vema, hajui hilo la kwa hiyo, hivyo ndivyo watu wengi walivyo, wamekufa wala wajui. Wanikolai, lo jamani, lo, yeye alisema unayachukia hayo, kuwachukuwa wote makasisi watakatifu, kwa jumla makardinali watakatifu, askofu mtakatifu na baadhi yenu, wapende kose yule mwangalizi mkuu achashuke. Mwangalizi mkuu atawaambia kama mnaweza kuwa na ibada ya uponyaji hapa ama mwezi. Aha, aha. Hala, Roho Mtakatifu ndiye anayepaswa kusema hilo ama la. Neno la Mungu na milele vema ndugu Branamu, tunaamini kwamba kweli Biblia inafundisha kuubatiza katika jina la Yesu, lakini mwangalizi mkuu alisema kama tungalilianzisha hilo kanisani mwetu, yeye angetutupa tutupa nje sote. Endeleeni. hiyo ni kweli, ni afadhali nitupwe nje hapa kuliko kutupwa nje kule. Kwa hiyo kama ukiondoa lolote hapa utatupwa nje kule kwa vyovyote vile. Kwa hiyo ni afadhali utupwe nje hapa. Kama akikutupa nje hapa, utatupwa uingie ndani kule. Kwa hiyo hilo ni jambo lile lile tu. Kwa hiyo dumu moja kwa moja nalo tunataka kuwa sawa. Lo, jamani, ni jambo zito sana ndugu, inatubidi kupata kitu hiki vizuri. Kama tutaweza kuwa na kanisa mpaka Mungu atakapopata msingi wa kuliwekea. Kama hatajenga kanisa lake juu ya upuzi mtupu, hana budi kuja kwenye neno lake la, la sivyo yeye hata kuja kabisa moja kwa moja kwenye neno lake. Mtu fulani si muda mrefu uliopita huko juu alisema ndugu Branham joo chatougwa ni wangapi waliokuwa chatoka mbona? Hebu angalieni tu hapa, theruthi ya moja kanisa ama zaidi walikuwa chatoka, ambalo sasa mtu huyo alienda pale alasiri hiyo. Nanyi nyote mlisikia bila kujua ya kwamba ningejua habari zake. Mungu anaweza kufunua kule juu chumbani yale wanayosema kule chini, na mwajua, yeye alifanya hivyo, akapanda pale juu akasema, sasa ndugu huyo, yeye ni mtumishi wa Bwana wakati huo anapokuwa juu yake, yeye ni nabii aliyetiwa mafuta hakika, na jua Mungu umwambie yaliyopo na yatakayotukia, bali theolojia yake msisikilize. Hiyo ni wazo la aibu jinsi gani! Jisi mtu anavyoweza kusema hivyo? Mbona sijanini, si, si vema. Kama hukujua tofauti kati ya marago yaliyopasuliwa na kahawa, unge ungejua vema kuliko hilo unawezaje kuwazia jambo kama hilo? Kamwe! kwa nini? Mbona neno lenyewe nabii linamaanisha mfunuzi wa kiungu wa neno Unawezaje neno la Mungu lilimjia nabii? Kamwe sikusema nilikuwa mmoja, au walisema hilo. Lakini haya basi, mnaona jinsi ambavyo mtu kushikilia maskini fundisho la kanisa mahali fulani kwa sababu dhehebu lao lisingekubaliana nalo. Mkiuza haki zenu za urithi kwa mlo wa dengu, Esau, ewe mnafiki mwenye mashaka. Hiyo ni kweli. Mkiuza haki zenu za urithi kwa mlo wa dengu, kwa mlo wa dhehebu, mlo wa shirika ambalo Mungu anachukia. Kumbukeni tu, mnasema shirika, Mungu analichukia, hicho kitu kilichowatenganisha ndugu na kuvunjilia mbali. Kuna Wamethodisti wengi, Wabaptisti na Presbiteri usiku wa leo wangetaka kufanya ushirika kwenye meza ya Mungu, lakini wakifanya hivyo watatupwa nje moja kwa moja mara ya kwanza wanapoanza kuingia katika katika huo. Hiyo ni kweli kabisa. Mama alikuwa ni mfuasi wapi? Nao kwanza ni mjukuu tu. Lo jamani, sijali mama alikuwa ni mfuasi wa nini. Mama aliishi katika nuru hiyo yote aliyokuwa nayo katika siku yake. Wewe unaishi katika siku nyingine. Sayansi siku moja ilithibitisha, yapata miaka mia tatu iliyopita kwa kufingirisha mpira katika duara, kasema kama gari lolote lingepata kukimbia kwa mwendo wa kasi sana wa maili thelathini kwa saa, nguvu za uvutano zingelinyanyua kutoka ardhini na kulipeleka ngani. Mnafikiri sayansi leo hii inaamini hilo? 19... wanaenda kasi maili elfu moja mia tisa kwa saa. Hawaangali nyuma kuona yale waliosema, wanaangalia nyuma waone kile wanachoweza kuona wakiangalia mbele. Lakini kanisa siku zote zinataka kuangalia nyuma waone kile wezilei alichosema kile mudi alichosema kile, kile sinki alichosema Mambo yote yanawezekana kwa aaminia. Eh, ebu natuangalie mbele. Kitu pekee katika Biblia kilichoangalia nyuma, mnajua ni mnyama wa aina gani ambaye siku zote anaangalia nyuma? Uwaye duni sana uliopo ni wa kungapi? Unaojua uwaye ulio duni sana unaotembea ni ni upi? Chura. Chura ndiye uwaye ulio duni sana uliopo naye, mwanadamu ndiye uwaye ulio juu sana uliopo naye. Chura uangalie nyuma. Sipendi maskini maisha hayo ya chini. Ninataka kuangalia mbele, nikiamini, nikitumaini, nikitembea nuruni kama vile yeye alivyo nuruni. Amina, wakaja akiangaza nuru. Wakati mmoja huko chini Kentaki nilikuwa nikifanya mkutano, mzee mmoja akatokea na kusema, lo, siamini huo uponyaji. Nami nikasema, bema, ni sawa, wewe ni Marekani. Akasema si siamini chochote isipokuwa nikione well. Nami nikasema vema, ni sawa. Akasema sasa, sina neno dhidi yako, bali si siamini unayosema. Nikasema ni majaliwa yako mwenyewe ya Kimarekani, si lazima uamini. Akasema sasa, kamwe sikubali kitu chochote isipokuwa nikione dhahiri, well. mm -hmm. Nikasema vema, sasa mimi hilo hilo ni sawa, hapana shaka. Umetoka Misuri? Kasema hasha, mimi ni Mkentaki. Hilo halisikii kizuri sana kwa Mkentaki. Nikasema lakini haidhuru, nikasema kama wewe hivyo ndivyo unavyowazia, endelea tu. Naye akasema akasema, nikasema unaendaje nyumbani? Akasema ninaenda ng'ambo ya kilima kile, ninaishi huko. Vema, andamana nami, mtu mzuri Kasema, karibu nyumbani ukae usiku kucha, ndugu Branham. Nikasema, laiti ningaliweza ndugu, lakini nikasema, ninaenda hapa juu na mjomba wangu. Naye akasema, nikasema, unataka nikupe lifti? Kasema, la, inanibidi kuvuka kilima huko juu, nipande hivi kisha nishuka kwenye bonde, halafu nipande juu. Mnajua jinsi ilivyo huko chini. Ndipo nikasema, vema. Nikasema, utafikaje huko Akasema ninapanda juu kwenye kinjia kule mbona. Nikasema uwezi hata kuona mkono wako mbele yako, nikasema utapandaje kule juu. Kasema nina taa ya mkono nami nikasema, vema, unafanyaje unafanyaje kuiwasha hiyo taa ya mkono alafu unatembea unatembea nayo? Akasema naam bwana. Nikasema unapoiwasha hiyo taa ya mkono, je, unaweza kuishikilia juu namna hii? Ningetaka kuiona nyumba yako. Akasema huwezi kuiona. Nikasema basi, utafikaje kule? Lo! <laughs> Kasema nitaiwasha tu taa, alafu ninapotembea hiyo, ninatembea tu jinsi nuru. Nikasema jambo ndilo hilo tu. Amina, tembea tu katika nuru. Endelea tukutembea, usisimame kimya, kamwe. Utafika mahali popote. Kama umeokoka, tembea ufi ufikie utakaso. Unasema utafikaje huko? Endelea tukutembea. Je, ubatizo roho mtakatifu ni baada ya utakaso, inaupataje huo? Endelea tukutembea katika nuru. Je, ishara, maajabu na miujiza? Endelea tukutembea katika nuru. Unaona, endelea tu. Kila unapopiga hatua, hiyo nuru itaruka tu mbele yako kidogo, maana yeye siku zote yuko mbele yako yeye hasukumi, anaongoza. Yeye ndiye nuru. Loo, nina furaha sana kwa ajili ya hilo. Nawe je, yeye ni nuru, ndani yake hakuna giza. wewe wayachukia matendo ya Wanikolai, yakawa fundisho. Sasa hebu tuone kile Paulo, sasa ni kanisa la nani? Ni nani aliyeanzisha kanisa hili? Sasa Paulo, Efeso. Hebu tufungue sasa katika Matendo mlango wa ishirini, kwa dakika moja tu, katika Matendo mlango wa ishirini, tuone yale Paulo. Je, mnaamini Paulo alikuwa nabii? Hakika alikuwa, bila shaka alikuwa. Mnakumbuka lile ono la usiku kwenye bahari yenye dhoruba na kadhalika. Sasa na yote kuhusu hilo sasa kifungu cha ja ishirini cha mtakatifu cha kuto matendo na hebu tuanzie sasa yapata kifungu cha ja ishirini na saba basi sikilizeni kwa makini sasa tunaposoma sasa huyu ni paulo nabii akitabiri kile kingetukia kwa maana sikujiepusha kujiepusha na kuwahubiria habari ya kusudi lote la mungu Man. mtu huyo aliyebarikiwa! Loo, ninataka kusimama pale kwenye siku ile, nakuona hiyo taji ya mfia imani ikiwekwa kichwani mwake. Kama kuna kitu kama ningeweza kulia, basi nitalia, nitapiga makelele kumwona Paulo, kumwona mtakatifu Paulo, mtume huyo mashuhuri na joo lake lilofanywa angavu na zuri. Nami nina hakika kutakuwako na kushangilia wakati sote tutakapofika kule. Nawe je? Sasa, sikujiepushe na kuwahubiria kusudi lote la Mungu. Hiyo ni kweli. Sasa e hey wa Kristo, angalieni upande huu. Ninataka kuwaulizeni jambo fulani. Ni nani aliyewaagiza watu ambao walikuwa wamebatizwa kwa njia nyingine mbali na jina la Yesu Kristo waje wakabatizwa tena? Paulo yeye alihubiri kusudi lote, hiyo ni kweli? Vema. Na Paulo alisema nini katika, ninaamini ilikuwa ni uh, sina hakika sasa kama ni wa Thessalonike mlango wa kwanza na kifungu cha nane kama sisi ama malaika kutoka mbinguni angehubiri injili yoyote nyingine, kama malaika akishuka kutoka mbinguni na kuhubiri injili nyingine yoyote mbali na hii, kuliko kuwa u... kuwaamuru watu wabatizwe tena katika jina la Yesu Kristo, na injili ambayo Paulo alihubiri kama malaika yeyote kutoka mbinguni, sio acha askofu, ama kadinali, ama mwangalizi mkuu, ama mchungaji, ama ama kitu fulani. Kama malaika akishuka kutoka mbinguni na kuhubiri injili nyingine mbali na hii, na alaniwe. Ndiyo ni kweli, ndiyo ni kweli yale aliyosema, hiyo ni Wagalatia moja nane. Ndiyo kwanza niikumbuke tu vema, Wagalatia moja nane kama mkitaka kuiandika, mwone aliyosema Paulo. Sasa hapa anasema sasa cha ishirini na saba ninaamini kifungu cha ishirini na saba kwa maana sikujepusha na kuwahubiria habari ya kusudi lote la Mungu. Sasa sikiliveni kile u hu huu hu ni unabii ji Tunzeni nafsi zenu na lile kundi lote ambalo Roho Mtakatifu amewaweka ninyi kuwa waangalizi ndani yake, mpate kulilisha kanisa lake Mungu alilolinunua kwa damu yake mwenyewe. Ni nani aliyenunua hiyo? Ilikuwa ni damu ya nani? Biblia ilisema ilikuwa ni damu ya Mungu. Mungu kwa damu yake mwenyewe hiyo ni kweli, kulilisha kanisa lake Mungu alilolinunua kwa damu yake mwenyewe. Biblia ilisema tumeokolewa kwa damu ya Mungu. Mlijua hilo? Hakika inasema vema, alilolinunua kwa damu yake mwenyewe. Kwa kuwa najua hili, ya kuwa baada ya kuondoka kwangu mbwa mwitu wakali wataingia kwenu, wasiliurumie kundi tena katika ninyi wenyewe angalieni. Mtu huyo angeangalia chini kupitia humo na kuona hii kitu hicho kikija katika ninyi wenyewe. Watainuka watu wakisema mapotovu, wa wavute wao wavute hao wanafunzi wawandamie wao sehemu tupu kwenye kanda miaka kadhaa baadaye wakati yeye ama kundi la watu wanaotaka kuunda dhehebu na kuutoa utakatifu na roho mtakatifu kutoka kanisani na kuweka juu ya maskofu na mapapa na makasisi ku watakuwa watakatifu nalo kusanyiko liishi vyote wao wao wanavyotaka na watawalipa wa, wa makasisi naye atawaombea watoke kuzimuni na kila kitu namna hiyo na ni Unikolai naye Mungu alisema ninauchukia huo. Sasa sikilizeni, hebu nione nawo unasema ati Mungu alisema analichukia. Sasa hebu tuone kama alisema, lakini unalo neno hili kwamba wayachukia matendo ya Wanikolai ambayo na mimi nayachukia, so, hate. Mungu anachukia dhehebu. Hiyo ni kweli. Sasa mnaona kile hasa walichokuwa wakitaka kufanya, mnaona kile walichofanya. Sasa ngali yeye ni kupitia kanisani, kama hawafanyi hivyo, yeye anachukia dhehebu. Yeye aliye na sikio na asikie hili neno ambalo Roho ayaambia makanisa. Sasa mbwa mwitu wa Paulo walikuwa wawefanyika wa Nikolai walikuwa wakijaribu kuunda ukuwani kama ule ukuwani wa Walawi ambao ulikuwa ni mgeni kwa fundisho la Agano Jipya. Amina neno niko neno la Kiyunani niko linamaanisha kuteka, kushinda, kushinda nini? walei Roho Mtakatifu kuondoa katika kanisa Bwana Yesu aliyefufuka pamoja na ishara na maajabu miongoni mwa waaminio, na kuwaweka watu waliopigiwa kura kuwa papa ama kardinali, kardinali ama mwangalizi, wakijaribu kumwondoa Roho Mtakatifu kutoka kwa walei na kulipa shirika linaloitwa ukasisi mtakatifu wa wanadamu wakiwaweka juu ya walei, sio kuwaita wachungaji, ambalo linamaanisha wachunga kondoo, bali baba, ambapo Yesu alisema, msimwite mtu yeyote baba humu duniani naona kitu hicho kiovu. Nasi tulifanya nini? Lo, laiti tungaliweza kusimama, laiti tusingalikuwa na, siku hizi zote zimerundikana jinsi hii. Ningetaka kutumia usiku wa kesho katika mlango wa kumi na mbili wa Ufunuo na kuwaonyesha masikini, mwanamke huyo malaya wa kale ameketi pale juu, kahaba naye. Sababu ya yeye kuwa hivyo ni kwa sababu alikuwa amefanya washirati na Mungu na kujiita mwenyewe mjane, na pia alikuwa mama wa makahaba. Hiyo ni kweli. Sasa tunajua hiyo ilikuwa ni Rumi kwa sababu alikuwa ameketi juu ya milima saba, na kila kitu vivyo hivyo kabisa, mtu ndani yake, na ni nambari ya yule mnyama na kadhalika. Sote tunajua hiyo ile kutokana na mafundisho yaliyotangulia kwamba alikuwa ni nani. Lakini jambo la kuhuzunisha kwake yeye, alikuwa mama wa makahaba. Huu ndio mwanzo wake, papa hapa alianzia, huko Rumi, kama kundi la Wakristo wanaojiita Wakristo. Sikilizeni, Mungu nisaidie kulifanya halisi. Kundi la Wakristo katika kanisa kama hili wakawa baridi na wasiojali, nao wakaondoka na kujiundia dhehebu, nao wakaliunganisha hilo katika wakati wa giza pamoja na taifa, nalo taifa na kanisa wakawa nini? Kimoja. Kanisa la Kikristo, kanisa takatifu la Katoliki, ndivyo lilivyoitwa. Neno Katoliki ni hilo neno la maanisha ulimwenguni mote, kanisa kuu la Kikristo la ulimwenguni mote, na kuwaita watu walionena kwa lugha na kupaza sauti na kuwaponya wagonjwa na kadhalika, wahasi na hatimaye wakalishurutisha sana, hata mtu yeyote aliyepatikana akiabudu namna hiyo alitupwa kwenye tundu la simba kama wangeukubali ukatoliki. Hiyo iliendelea katika mamia haya yote ya miaka ya mateso huko nyuma, bali kanisa hilo halikufa kamwe, uweze kuliua hilo. Mungu alisema lingeishi hata mwisho, alafu yeye atalipa taji uzima lilipitia kwenye nyakati hizo za mateso. Ndipo moja kwa moja akaja Martin Luther kuendeleza wakati huo, naye akalielekeza kanisa kwenye kuhesabiwa haki. ili kuwaje? Wakati Luther alipokufa waliliundia dhehebu, wakalifanya kanisa la kiluteri, wakapata fundisho. Walipoliundia dhehebu walifanya nini? Walili, walilizalisha likarudi kwenye urumi tena. Kweli kabisa, ndipo Roho Mtakatifu akatoka kwenye hilo, na ndipo Wesley akaliona naye, Wesley na Whitfield na George Whitfield na wengi wa hao wengine, na na Azbari na wengi wao, walikuwa ni wanauamsho wa mashuhuri waliouokoa ulimwengu katika siku hiyo. Walikuwa na uamsho katika wakati huo wa Philadelphia uliouokoa Uingereza na Marekani pia. Walikuwa na mikutano ambapo wali walifukuzwa na kuitwa watakatifu wanaojivirindisha. Ninyi Wamethodisi mlikuwa hivyo, mlifanya hivyo. Walianguka sakafuni chini ya nguvu za Mungu, nao wangewatupia maji usoni mwao na kuwapepea. Hiyo ni kweli. Nao waligutuka kwa nguvu sana chini yake hata wakapata, hata wakasema Walikuwa na migutuko, ulikuwa wako na watu ambao wangegutuka na kutetemeka chini ya nguvu za Roho Mtakatifu. Hiyo ni historia ya Methodisti. Kutoka hapo wakaja kwa kazi na kadhalika, ambao sasa waliliundia dhehebu, wakaunda Methodisti hii, Methodisti ya kishamba na Methodisti ya namna hii na aina ile ya Methodisti, mpaka imekuwa duni sana, hata Wamethodisti wanataka kuondoa neno damu kwenye vitabu vyao vya nyimbo. Hapa hivi majuzi usiku, kwenye kipindi cha televisheni, mama yangu aliniitia. Walikuwa na mchungaji wa Kimethodisti papa hapa Indiana akifundisha roki kanisani. Kasema ni aibu kwamba tumeshindwa kuona ustadi huu mzuri unaoingia kanisani. Huyu ni bilisi ndani ya nabii wa uwango kweli. Sitaki kuudhi hisia zenu, lakini ndugu, hiyo ni kweli ya Mungu. Afadhali ni wahudhi kidogo hivi na kuwafanya myasome maandiko, labda mjiweke sawa na Mungu kuliko kupotea hatimaye. Huenda msinipende sasa, lakini siku moja mtanikumbatia mseme, Ndugu Branham hiyo ni kweli iya. Yeah, papa hapa nao wanaingia humo hapo ndipo wao, ndipo hapo tu. Biblia ilisema wangefanya hivyo, ndipo kutoka kwa Wesley. Kama Wesley alifanya hivyo, ndipo moja kwa moja wakaja wa Pentekoste, nao wakapata kurudishwa kwa karama, wakaanza kunena kwa lugha, ubatizo wa Roho Mtakatifu. Kama tu vile punje ya mahindi ilivyo inavyochipuka kutoka ardhini, kitu cha kwanza inaoza, inatoa majani kadhaa, kisha ina nini. Una shamba la mahindi, unadhani hilo jani linakuwa na kufanyiza kishada ile la kwanza lilikuwa ni Luteri. Kishada kilikuwa ni nini? Methodisti, chavua upendano wa ndugu kufanya wengilisi, chavua ikitoka na kuwaingia wengine. Mbona hata maumbile yanazidai nyakati hizi za kanisa. Methodisti ikitoka kwenye machafuko ama ma, na maanisha waluteri wakitoka katika machafuko, methodisti ikiutikiza upendano wao wa ndugu, utoke na siku ya kiinjelizi na na siku ya ya kimishanari. Siku iliyo kuu sara ya umishanari uliomwenguni uliowahi kujua ilikuwa ni wakati wa methodisti yoni, kweli kuitikisa chavua yake itoke. Ni kitu gani kilichotukia kutoka huko kutoka kwenye chavua hiyo? Kukaja shuke la mahindi wa Pentekoste, punje kama kitu kile kile kilichoingia ndani, sio jani, sio kishada, bali punje. Na sasa wa Pentekoste wana kuvu iliyoifunika hiyo punje, mpaka hiyo ni vigumu hata kuiona hiyo punje. Wakati wa kuisafisha umewadia. Amina. Walifanya nini? Walifanya jambo lile lile Methodisti ililofanya moja, ili waundia kundi laya madhehebu, kasema, sisi ni Assemblies of God. Hilo lingine, sisi ni utakatifu wa Kipentekoste, lingine, sisi ni wa umoja, sisi ni wa uwili nana kuna mengi sana ya hili na mengi sana yao. Jamani, wamepanda ngamia wa kinundu kimoja, vinundu viwili, vinundu vitatu, kila kitu Lo, yapo mashirika sitini ama thelathini ama arobaini mbalimbali <laughs> yao. Walifanya nini? Walilirudisha moja kwa moja kwenye Urumi tena wakabatiza katika ubatizo wa kanisa Katoliki la Kirumi. Ninamuuliza mpendekose yeyote anionyeshe ambapo mtu yeyote katika Bibilia alibatizwa katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Namuuliza askofu yeyote, kadinali, mwalimu yeyote kunionyesha mahali ambapo kamwe kamwe uliwahi kufanywa nje ya kanisa Katoliki. Narusa alikuja nao akaleta katekismo na kadhalika kutoka kwake, Methodisi ikaendelea nao. wapendekose, ina, ina pasa kuona aibu. Jitofisheni, rudini kwenye neno, tubuni, la sivyo Mungu atawaondolea kinara cha taa, ile nuru mlionayo. Amina. Vema, kumwondosha Roho Mtakatifu kama kiongozi na kuwapa utaratibu mtakatifu wa wanadamu na kuwaweka juu ya walei wala wawahiki mchungaji wachungaji kondoo. Tunapaswa kuitwa wachungaji, wachungaji wa kondoo, ndivyo neno mchungaji linamaanisha, bali baba, kardinali, askofu mkuu ama mwangalizi mkuu. Kwa walio wa kweli walikichukia kitu hiki, naye Mungu akawaidhinishia hilo na kusema nakichukia pia kwa sababu anadhaniwa kuwa ni mwangalizi mkuu, askofu mkuu na papa. Yeye <laughs> hutenda ye kazi na kila mtu binafsi, sio dhehebu bali mtu. Sasa kwa njia ya ajabu, sikilizeni, tunapokaribia kumalizia tuna kifungu kimoja tu zaidi hapa. Tuna fundisho la shati la mwanzo wa ukatoliki, uhalifu wa kimitume. Ni wangapi wanaojua hilo kimitume? I mean you know that. Apostolic. Now the Catholic... Sasa kanisa Katoliki linasema ya kwamba papa leo hii ni alifa wa Pedro, ualifa wa kinitume. Hakuna kitu kama no hicho Apostolic succession. There's no such a thing. Ni vipi tamaa yako ya kimwili ya kujuana kimwili ili kuwaje? Kwamba Esau na Yakobo walizaliwa na baba mtakatifu na mama mtakatifu na mmoja wao ni Mkristo na huyo mwingine Ibilisi <laughs> Inawezekanaje? Kwa sababu dhambi ni dhambi, na kujuana kimwili ni kujuana kimwili, bali Mungu ndiye mtoa wa uzazi. Mungu hutuchagua tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. Mlijua hilo? Kojeni mpaka tukapofikia kusoma kutoka kwa hawa wanahistoria na muone jinsi Ireneo, jinsi anavyomsifu Mungu kwa ajili ya kumchagua tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu, jinsi ambavyo mtakatifu Martin na hao wote wakimpa waki yeye sifa Mungu sifa kwa kasema kwa sababu, na watu wakizungumza waki juu yake wakisema alichaguliwa tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. Hayo ni maandiko. Hao ndugu walijifanya sawa na Mungu, lakini masikini kanisa hili jeusi la kale lilipitia kwenye hiyo miaka elfu moja na mia tano ya nyakati za giza, likakichafua kitu chochote kama taa inayotoa moshi ikizizima zile nuru It like lakini itakuwa nuru wakati wa jioni. Bwana alisema uhalifa uh, uh, wa kimitume mmoja baada ya mwingine, papa mmoja, na inakubidi kuwa kwenye ukoo wa kipapa kabla hujaweza kuwa papa. Lo, no, jamani, jamani, huo ni upuuzi <laughs> the, the, the lay is... <laughs> wa- walei sio watakatifu na wenye haki, bali nini? Wanaacha wana wanawaacha makasisi wawaombee na kuwatoa dhambini mwao wakiwasamee dhambi zao, wakilipa pesa kwa ajili ya vitubio. Waprotestanti wanafanya jambo lile lile, wanajaribu kuwa wanampigapiga mchungaji wa mgongoni na kuishi kama walimwengu wengine we the..., naye hajui zaidi juu ya Mungu kuliko anavyojua, anawaacha wakae kanisani mwake na kuwaita washiriki wa kanisa lake na kuwaacha wakae mle na kudai kwamba wameokoka sambavyo watavujika moyo kwenye siku ile kama hawajazaliwa mara ya pili. Bila Roho Mtakatifu umepotea. Hakuna mtu awezaye kusema Yesu ni Kristo ila tu kwa Roho Mtakatifu. Kanisa la kweli katika Efeso halikudanganywa na mazungumzo haya ya elimu yaliyopigwa msasa yeye walilichukia, hawakudanganyika. Walijua kanisa la kweli alikudanganyika ufunuo wa uongo waliokuwa nao jamaa hawa walioitwa wa Nikolai, ambao hawakulipa nafasi neno la Mungu. Niambieni, ni wapi mlipata kuona kasisi katika maungamo ikifundishwa katika Biblia? Hapa umeona wapi kunyunyiziwa ukifundishwa katika Biblia hapa kwa ondoleo la dhambi umeona wapi mtu yeyote akibatizwa katika jina la Baba, Bwana na Roho Mtakatifu kwa ondoleo la dhambi zenu? Umeona wapi huku kupeana mkono wa kuume wa ushirika na kuandika jina lao katika kitabu cha kanisa mle ndani? Umeona wapi upuzi huu wote? Ni kitu gani? Ni uh, ukuhani ama ka, kasisi asiye sawa na neno, nao ni Wanikolai. Na Mungu alisema, nawachukia. Rudini wenye neno lo. Hiyo nina jua hilo ni kali, ndugu, bali si, si, siwajibiki kwa Yesu. bisha neni naye ufunuo wa wongo usiombatala na neno, bali aliwaita wawongo, mitume wawongo, manabii wawongo lakini kanisa la kweli lilishikilia mafundisho asilia ya mtakatifu Paulo na ubatizo wa Roho Mtakatifu pamoja na ishara zilizowafuata na kulithibitisha neno ambalo Paulo alifundisha. Amina, nionyeshe mahali ambapo Mungu kamwe atathibitisha neno la kunyunyizia. Nionyeshe ambapo Mungu kamwe atathibitisha na kuleta kunena kwa lugha na mambo makuu kwa kupeana tu mkono na mchungaji mahali fulani na kuandika jina lako kwenye kitabu na ungali na unatafuna, kuvuta sigara, kunywa pombe, kusema uongo, karamu za kadi na kujifurahisha kidogo, kwenda lore rehema, huyo ni nabii wa kimwili na wa uongo, ewe rafiki. Naam, Bwana, njia ya Mungu ni utakatifu. Acha hili lijulikana na kila mshiriki hapa wa mwili wa Kristo. Mpaka utakapoishi maisha matakatifu Mungu anakataa dhabiu yako. Dhabiu haina budi kutolewa kwa mikono mitakatifu. Hiyo ni kweli. Kuhani mkuu kabla hata hajaingia ndani kutoa dhabiu, ilibidi awe mtakatifu na aliyejitolea na kutiwa mafuta na kutiwa manukato na kila kitu kabla hata hajaweza kuingia mbele za Mungu kutoa dhabiu. Hiyo ni kweli. Basi unawezaje kutoka hapa na kudanganya na kuiba na kugombana na kupigana na majirani zako na kila kitu kingine na kuendelea jinsi unavyoendelea, kisha uje na kusema e, ee, Bwana Mungu, Yesu asifiwe, haleluya, watu wanasema. Ninawaona wakinena kwa lugha, hilo bado halimaanishi wana roho mtakatifu. Ninawasikia wakipiga makelele hiyo bado alimaanisha una Roho Mtakatifu. Roho Mtakatifu ni maisha. Biblia ilisema mvua huinyeshea u... nchi mara kwa mara kuiweka tayari kuiandaa kwa ajili yao ambao kwa ajili yao inalimwa, Waibrania sita. Bali miiba na michongoma ambayo ukataliwa, ambayo mwisho wake ni kuteketezwa. Jua huangazia wenye haki na wasio haki, mvua uanyea wenye haki na wasio haki. Mvua huja kukuza mmea wa ngano tutaiita na kila gugu liloko shambani. Kama ngano ikiona kiu, basi gugu lina kiu, na hiyo mvua ile ile inayoipa ngano maji inaya, inayapa maji uyapa maji magugu maskini. Ngano hiyo in, itainua juu kichwa chake na kupiga mayoo, bwana asifiwe! Haleluya, haleluya, nina furaha sana kupata mvua hii. Maskini lile gugu litapiga mayo, utukufu kwa Mungu, Mungu asifiwe. Haleluya, nina furaha kuipata. Bali kwa matunda yao mtawatambua. Hiyo ni kweli, kwa matunda yao mtawafahamu. Kifungu cha ja saba, halafu tunafunga. Hiki ndicho cha mwisho cha wakati wa kanisa. Sasa tutachelewa kama dakika tano ama kumi, hebu kidogo. Yeye aliye na sikio na asikie hili neno ambalo roho ayaambia makanisa. Yeye ashindaye nitampa kula matunda ya mti wa uzima ulio katikati ya bustani ya Mungu. Sasa angalieni, enyi marafiki, hivi ndivyo unavyoshinda. Kwanza huna budi kushinda, ndipo unaweza kula tunda ni ashindaye. Mnakumbuka hivi majuzi usiku, fundisho letu jana usiku, ilibidi Yohana aingie katika roho kabla hajaona chochote. Na utaketija ukisema, kama yeye si mbaptisti si sitamsikiliza, kama yeye si mpresbiteri sitamsikiliza, kama hafundishi jinsi hasa kanisa langu linavyofundisha mimi, utashinda, hujaingia katika roho bado. <laughs> umekiuka utaratibu kabisa. Ingia katika roho, useme Bwana Yesu, ninakupenda sasa, nifunulie chochote unachoona chafaa, kiingize tu ndadi yangu. Ndipo wewe, ndipo unakuwa sawa. Hiyo ni kweli. Angalia, mara tatu Biblia huzungumza juu ya ya mti wa uzima katika Mwanzo, mara tatu katika kitabu cha Ufunuo hivi have... Majuzi tulikuwa na hilo mnakumbuka, Jumapili jana, nini tu, ibilisi anachukia kila kipengee cha maandiko kilichopo, bali anachukia zaidi sana Mwanzo na Ufunuo. Yeye yeah, yeah, hushambulia Mwanzo kwa sababu ya uhalisi wake, kwa sababu anataka kuwafanya watu waamini ya kwamba haikuwa hivyo mwanzo, haiku, hakikutokea jinsi Mungu alivyosema vilitokea, kitu kingine kili sababisha uumbaji huu na kadhalika, ndipo ana kishambulia hivyo. Kisha anawaondoa watu kwenye Ufunuo kwa sababu kinafunua Yesu akiwa ni Mungu, naye akiwa ni ibilisi na amehukumiwa maangamizi na utukufu wa kanisa lililotakaswa likienda nyumbani kwa Mungu, na maangamizi ya nabii wa uongo na wote wasema uongo na kufanya kila kitu, watatupwa katika ziwa la moto. Si ajabu yeye anawaweka mbali na hicho. Lakini kumbukeni, mahali pote pawili pananena juu ya ule mti wa uzima katika paradiso. Sasa hebu tuchukue hili kwa dakika moja tu. Na sasa ule mti Yohana mtakatifu mlango wa sita, kama mkitaka kuliandika. Yesu alisema mimi ndimi mm, mm, mm, mkate wa uzima. Sasa kumbukeni, sasa tutatumia nguzo hizi mbili kama ishara hapa. Kwa hiyo kabla tu ya kufunga sasa, sasa kwenye mkono wangu wa kuume ni ule mti bustanini unaoitwa mti wa uzima, kwenye mkono wangu wa kushoto ni mti bustanini unaoitwa mti wa maarifa. Ni wangapi wanaojua ya kwamba Biblia inasema ya kwamba kuna mti wa uzima na mti wa maarifa? Sasa, mwanadamu alikuwa aishi kwa mti huu wa uzima, asiuguse mti wa maarifa. Hiyo ni kweli? Basi mara ya kwanza alipougusa alijitenga na muumba wake. Alipoteza ushirika wa wake pamoja na Mungu, hapo alipomwafua maarifa kwa mara yake ya kwanza. Sasa wazieni sana. Sasa nanyi mnaoandika muktasari wenu, nitawapa wakati kusudi mlipate, maana si siwataki si mlikose hili. Yesu katika Yohana Mtakatifu sita, walikuwa wakinywea chemchemi na kutupa mikono yao juu na kufanya mzaha pale kwamba baba zao waliunywea ule mwamba wa kiroho na kadhalika. Yakasema, mimi ndime ule mwamba uliokuwa nyikani na wakasema hapa, wewe unasema ya kwamba ulikuwa kabla ya Ibrahimu nawe ni mtu asizidi umri wa miaka hamsini, wasema ulimwona Ibrahimu. Tunajua kwamba sasa kwamba wewe ni mwenda wazimu, wewe ni pepo. Naona, akasema, Ibrahimu asijakuwako mimi niko mimi niko aliyekuwa kwenye kichaka pamoja na Musa, kichaka kilichowaka moto. Mimi niko. Ibrahimu asijakuwako mimi niko, sio nilikuwa. Sasa ninyi watu mnaosema siku za miujiza zimepita, ingewabidi kulifanya hilo andiko liseme nilikuwa yule Mungu niliyekuwa. Mnaona, sio nilikuwa ama nitakuwa, mimi niko. hiyo ni wakati wote, ee ni wa milele. Neno mimi niko ni la milele, nyakati zao zote, wakati wote, katika vinara vyote saba vya dhahabu vya taa, kila kanisa, kila mahali, kila moyo. mimi niko, sio nilikuwa ama nitakuwa, mimi niko sasa hivi kama nilivyokuwa daima daima. Mnaona, daima, mimi niko. Wao walisema baba zetu hatukujui, tunajua wewe ni pepo akasema, baba zetu walikula mana jangwani kwa muda wa miaka arobaini na yes, Yesu akasema nao, kila mmoja wao amekufa. Hiyo ni kweli, wote wamekufa, lakini mimi lo no, mimi ndimi mkate wa uzima ushukao kutoka wa kwa Mungu mbinguni. Kama mkate wa uzima, mtu akiula mkate huu hatakufa kamwe. Well, mtu huyu atatupa mwili wake tu ule, wakasema, sasa, je, ana wazimu kweli kabisa? Mkate wa uzima ulitoka kwenye mti wa uzima ambapo walikuwa wakila kutoka bustani Edeni. Yeye alikuwa ule mti wa uzima. Sasa kama mti wa uzima ulikuwa ni mtu, basi mti wa maarifa ulikuwa ni mtu Sasa ati kusema nyoka hakuwa na mbegu. Kama uwai unatokana na mwanamume, mauti yanatokana na mwanamke. Mwana mwanamke alikuwa ndiye mti wa mauti mara mara huyu alipomtia mwanamke na jinsi ambalo alifanya yule nyoka, mwanamke alisema nyoka alinidanganya. Hiyo ni kweli, siyo? Nyoka yeye alikuwa mnyama mwerevu kuliko hayawani wote, alikuwa kati ya sokwe mtu na mwanadamu. Mbegu ya mnyama haitachanganyikana na ya mwanamke, haitawezekana. Bali jamaa huyu alikuwa alikuwa ndiye kiungo kilichofuata kwake. Naye Mungu aliweka laana kubwa sana kwake, akamrejesha moja kwa moja tumboni mwake na bila miguu. Kisha akachukua kila mfupa ndani yake na kubadilisha, kutokana na kitu chochote kinachofanana na mwanadamu Sayansi inajaribu kuichimbua kondeni, hilo limefichwa katika siri za Mungu katikati ya paradiso ya Mungu. Huo hapo ufunuo wako. Alimzaa mwanawe wa kwanza ambaye alikuwa ni Kaini. Hiyo ni kweli, mwana wa shetani, mwana wa shetani. Kama hawakufanya hivyo, uovu huo unge ungetoka wapi? Kutoka kwa Adamu ambaye alikuwa mwana wa Mungu? Ulitoka kwa Ibilisi, baba yake, naye aliua. Muwaji wa kwanza alikuwa ni Ibilisi, mwana wa Ibilisi. Angalia kilichotukia baada ya hapo. Angalia ukoo wa Kaini kote kote, katika kizazi hicho kilichofuata baada ya Kaini, kila mmoja wao alikuwa ni mwanasayansi na watu mashuhuri. Someni Bibilia walijenga nyumba, walifua chuma, nao walikuwa ni wanasayansi. Lakini kila mmoja wao walitokana na Seti, ambapo Abili alikufa mfano wa Yesu alikufa. Basi Abili akafa, ndipo Seti ak akapachukua mahali pake. Kufa, kuzikwa na kufufuka kutoka kwake walikuja wakulima wadogo, wachunga kondoo, walikuja kupitia hapo. Sasa Yesu alisema, baba zenu walikula mana nyikani, wao wote wamekufa, wa lakini mimi ndimi mkate ule wa uzima. Mkate huu upi wa uzima kutoka Edeni, ambao mtu anaweza kula mkate huu na asife kamwe. Sasa Mungu aliweka malaika pande zote za mti huo wa uzima kulinda mtu, mtu yeyote asiweze kuugusa, wasije wakaula ule mti na kuishi milele. Hiyo ni kweli? kwa sababu iliwabidi kuendelea na mti huu kisha wafe. Hiyo ni kweli maana, maadamu iliwabidi kuula mti huo walikufa, na hakika tu kama ulivyokufa kwa kuwa unakula kutoka kwenye mti huo wa maarifa. Sasa hebu tuangalie mti ule wa maarifa sasa. Sasa tuangalie yale umefanya. Sasa hebu tuone yale umefanya, jambo la kwanza, hebu tuone huo vema. Hebu tuone mmoja ambao wao ulivumbua baruti uwa uwa wa ndani wetu, hivyo ni kweli, wanauana kwa baruti kutoka kwenye ule mti wa maarifa. Jambo lingine tulilofanya jamani, hebu tuone tu, tumevumbua motokaa kutoka kwenye mti huo wa maarifa, uwa wengi kuliko baruti ifanyavyo. Lo, nam, sasa tuna bomu la hidrojeni. Mungu aangamizi chochote, mwanadamu hujiangamiza mwenyewe kwa maarifa yake lakini huo wote ni wa Mungu. Mungu ataufufua tena. Mungu apotezi chochote. Yesu alisema hivyo, hiyo ni kweli. Yeye aulaye mkate mm, huu na uzima wa milele, nami nitamfufua tena katika siku za mwisho. Hiyo ni ahadi yake. Sasa Mungu wako mbele sana, wakila ule mti wa maarifa na kufa, lakini mara wangeweza kufikia mti huu wangeishi milele. Kwa hiyo sasa, badala ya malaika huko nje akiwazuia wasiukaribie mti huu, huko huko nje akiwasukuma waende kwenye mti huu, wale malaika wa yale makanisa, yale makanisa saba, kuwarejesha kwenye jina la Yesu Kristo, ambaye ndiye mti wa uzima unaosimama katika paradiso ya Mungu. Jamani, natumaini mnalipata hilo. Mti wa uzima unasimama katika paradiso ya Mungu ili uweze kumla yeye na kuwa mwana na binti ya Mungu na kuishi milele. Yeye ayasikiae maneno yangu na kumwamini yeye aliyenipeleka, yuna uzima wa milele, wala hata ingia hukumuni, bali amepita kutoka mautini kuingia uzimani. Ndugu dada, sasa mimi mimi hakika, nimenini nimewakata kata nikawaudi, sikumaanisha kulifanya hivyo, naona Mungu anajua hilo, bali inanibidi kulifanya jinsi hii, kukufanya uone mahali tulipo. Siamini tunao muda mrefu zaidi wa kuishi. Sijaribu kukuondolea Ukristo wako kwa sababu wewe ni mfuasi wa dhehebu fulani. Hilo silo. hao watu wamepatwa tu na janga la hali ya mambo, hawajui lolote la kufanya. Yote wazazi wao waliofanya daima ni kwenda kujiunga na kanisa na kadhalika. Lakini ndugu, jambo moja, kabla hatujaondoka, hebu nitoe nukuu hii moja zaidi. Nabii alisema, Mnawaamini manabii? Biblia ilisema tuwasikilize. Nabii alisema utakuja wakati ambapo hakukuwa mchana wala usiku, bali itakuwa kidogo ni siku ya utusitusi, lakini wakati wa jioni, kabla tu ya machweo ya jua, itakuwa nuru. Hiyo ni kweli. Sasa angalieni yale tumekuwa nayo sasa. Hebu tuangalie tu, tu. ni vipi jua jua, linachomoza wapi? Kijiografia ki mashariki, hiyo ni kweli, linatua magharibi. Laiti ningalikuwa nitachukua ramani kesho usiku na kuwaonyesha hapo Roho Mtakatifu aliposhuka huko Yerusalemu, hiyo ilifanya alama kamilifu ya nane. Mburuzo wake inaenda moja kwa moja kupitia Ayalandi, inarudi moja kwa moja huku, moja kwa moja huko kisha inakuja kwenye pwani ya magharibi na kurudi moja kwa moja tena, alama kamilifu ya nane, ambako injili ilienda. Sasa ustaarabu umesafiri pamoja na jua. Ni wangapi wanaojua hilo? Mmefundishwa hilo na mnalijua. Ustaarabu na wa e, wakale sana tulio nao ni Uchina, halafu kutoka huko unakuja moja kwa moja kuvuka mashariki. Basi wakati Roho Mtakatifu, sio j u a jua, Kiingereza sun s u n bali mwana, mwana Kiingereza son sun Wakati jua, jua linapoanza kuangaza chini kupitia kwenye ukungu na umande wa usiku, haijalishi mbegu iko wapi, itaishi kwa sababu wayi wote wa mimea huishi kwa jua. Unajua hilo ungeweza kumwaga zege moja kwa moja kwenye unyasi, ndipo msimu wa ujao wa majani kuchipuka. Mahali penye unyasi nyingi mno ni wapi? Moja kwa moja mwishoni mwa hilo zege. Kwa nini? Ni ule uwai pale chini. Huwezi kuficha uwai halisi. Maskini uwai huo, mara unapojua kwamba jua linangazia kupitia pale, utajipenyeza. Ulifuatilie kwa karibu nusu jengo la mji ukienea chini ya zege hilo, mpaka unapoweza kukichomoza kichwa chake moja kwa moja juu hewani, na uanze kumsifu Mungu, huwezi kuficha uhai. Hiyo ni kweli, uhai ukizaliwa mara ya pili huwezi kuuficha. Kitu fulani hakina budi kulia unapoupata uzima. Sasa mambo yote yaliyo mafu, sasa na zile mbegu ndogo zinafunguka, nyama yake imekwisha na imekufa, bali uhai ungali upo. Sasa jua linapoanza kuwaka katika msimu wa kuchipusha majani, maskini hayo maua madogo yatachipuka na kila kitu kitachomoza kichwa chake juu tena, kutoka chini ya vibanzi, kutoka kutoka chini ya magogo, kutoka chini ya mawe, kitafufuka tena na kuishi tena. Hiyo ni kweli, kwa sababu J-U-A jua linawaka sasa. Siku moja M-W-A-N-A, mwana ataangaza, ambaye ndiye mwanzilishi wa uzima wa milele na kila kitu ambacho kimepata mbegu kwake kwa ajili ya uzima wa milele, yeye alisema nitakifufua katika siku za mwisho. Naona ninalomaanisha uzima wa milele, utafufuliwa katika siku za mwisho. Kama wakikuzika barini ama wakuteketeze mwili wako na kutupa kwenye pepo nne za dunia, Mungu ataufufua katika siku ya mwisho. Kama itakubidi kulijaza tumbo la simba mwenye njaa ama ama kwenda katika mashimo yanayowaka moto yatakayoondoa pepe petroli zote kumi na sita na nuru limwengu na kila kitu kutoka kwako, Mungu ataufufua kito chako vimehesabiwa. Amina, Mungu ataufufua. Sasa, sasa angalieni hapa. Sasa, kama kila mtu hufa kwa mwanamke, basi kila mtu huishi kwa mwanamume. kumshiriki mwanamke katika maisha ya namna hiyo, unajua un, utakufa, hakuna njia ya kuliepuka utakufa. Na maadamu unauchukua uo, utaishi, hakuna njia ya kuliepuka unabudi kuishi. Amina. Kama huo unasababisha mauti, hakika huo unasababisha uzima. Hakika hivyo ndivyo, ndivyo unavyoweza kupokea, ni kuwa na uzima. Sasa Nabii alisema ya, ya kwamba itakuwa nuru wakati wa jioni. Sasa angalieni, yeye alisema kutakuwako na siku itakayokuwa ya utusitusi, isingeitwa mchana wala usiku kidogo, ni siku yenye mawingu kungu, baridi, bali hata hivyo mwana anatoa nuru juu sana kupita kwenye ukungu ule na mawingu na kadhalika. Mwana anatoa nuru, inatoa nuru ya kutosha, hata unaweza kutembea nawe unaweza kuona jinsi ya kuenenda na kadhalika. Bali hata hivyo si sisi, sisi, si kuangavu nzuri. Mnaona, sasa ni vigumu kwa kitu chochote kuishi katika siku hiyo. Ukipanda chochote chini mahali jua halikifikii kinadumaa. hiyo si ni kweli? Ninyi wakulima, mnajua hilo. Hebu panda mahindi kwenye kivuli ama mahali fulani, tazama kinayedumaza. Fred, unapaswa kujua hilo kwa ngano yako. Hebu iweke huko nje, na endapo una msimu mbaya wa kiangazi, lo, baridi na wenye mvua inayedumaza mema. Hiyo ndiyo shida ya kanisa kote katika nyakati hizi, limedumazwa. Limedumazwa na madhehebu. Weka jina lako kwenye kitabu, tumekuona nuru ya kutosha kujua ya kwamba Mungu yupo. Nina furaha kwa ajili ya hilo. Tumekuwa na nuru ya kutosha kujua Kristo yupo, kuna hukumu inayokuja. Tumekuwa na nuru, kwa hiyo tukaweka majina yetu kwenye vitabu, tukapeana mikono na mchungaji kadhalika na kufanya hilo vema, bali sasa ni wakati wa jioni. Sasa ustaarabu umekuja kutoka mashariki ukaingia magharibi magharibi, na sasa tuko kwenye pwani ya magharibi hatuwezi kwenda mbele zaidi. Tukivuka tumerudi mashariki tena. Hatuwezi kuendelea mbele zaidi, tuko kwenye pwani ya magharibi. Sasa Biblia ilisema katika wakati wa jioni nuru ingekuja. Sasa ni jua la namna gani linalowaka wakati wa jioni? Ni jua tofauti na linalochomoza lina asubuhi? Ni jua lile lile. Hiyo ni kweli. Vema basi, Mungu aliahidi nini? Sasa tutalifikia ili tu tulishikilie hapa hapa chini kwenye wakati huu, Biblia ilisema hivyo. Nitalithibitisha nyakati hizi za kanisa tunapoendelea kwamba wakati wa jioni itakuja nuru itakayotokea magharibi, ambayo itarejesha jua la haki tena, mwenye uponyaji katika mbawa zake, nazo ishara zile zile na maajabu yale yale yaliyotendeka hapa nyuma mashariki yatafanywa huku magharibi, pamoja na kumwagwa kwingine kwa Roho Mtakatifu katika siku za mwisho. Itakuwa nuru wakati wa jioni, njiya ya kwenda utukufuni, hakika mtaipata katika ile njia ya maji, ndiyo nuru siku hizi, kozikwa katika jina la thamani la Yesu. Vijana kwa wazee, tubuni dhambi yenu yote, Roho Mtakatifu hakika taingiya ndani, nuru za jioni zimekuja. Ni kweli kwamba Mungu na Kristo ni mmoja Lo, itakuwa nuru wakati wa jioni, njia ile ya kwenda utukufuni hakika mtaipata katika njia hii ya maji. Ndiyo nuru siku hizi kuzikwa katika jina la zamani la Yesu. Vijana kwa wazee tubuni dhambi yenu yote, do mtakatifu hakika taingia ndani, nuru hizo za jioni zimekuja Jambo lile lile alilosema Petro, na ijulikane kwenu kwamba Mungu amemfanya huyu Yesu mliyemsulubisha Bwana na Kristo pia. tubone kila mmoja wenu, yeye alisema mkabatizwe katika jina la Yesu Kristo kwa ondoleo la dhambi zenu. Hebu niwaambie jambo fulani, kama nilivyokuwa nikizungumza hivi majuzi juu ya maagizo ya daktari. Like take... watu hawapendi kuchukua maagizo ya daktari. Kama yeye ana dawa itakayotibu maradhi yako nawe ushindwe tena ukatae kuichukua, si kosa la daktari kwamba utakufa na Bwana, ni kosa lako kwa sababu ulikataa kuichukua. Na sasa, kama daktari akiandika agizo naye, nawe ulipeleke agizo hilo kwa tapeli muza dawa, naye aweke kitu fulani mle ndani kisichopaswa kuwa mle, kitakuua pia. Hiyo ni kweli. Daktari huyo amesoma hayo, hata anajua kuna kiasi fulani cha agizo hilo ambacho ni sumu kuwaua hawa wadudu walio mwili mwako, na kunachokiua sumu cha kutosha mle ndani cha kuivuruga hiyo sumu, kusudi isikuue nayo. Inapaswa kuwa na usawa. Kama ukitia kiua sumu kingi kupita kiasi, hakitamsaidia huyo mgonjwa. Ukiweka sumu nyingi kupita kiasi, itamuua. Inapaswa kuwiana. Swali lilikuwa, je, hapana zeri katika Gileadi? Hakuna tabibu kule? Alisema nabii, mbona basi ugonjwa wa binti yangu haujapona? Kanisa lina shida gani? Kuna shida gani hata tukawa na maskini makanisa mengi kupita kiasi yaliyo magonjwa? Kwa sababu tumekuwa na baadhi ya matapeli wauza dawa wanaotoa maagizo mabaya. Hiyo ni kweli. Yeye kamwe hakusema Baba mwana na roho Mtakatifu. Yeye maagizo alisema nini? Huyo hapa Petro. Ni wangapi wanaojua yeye alikuwa na funguo za ufalme? Yesu alisema hivyo. Yeye alisema nini? Kwa maneno mengine, yeye ana kalamu ya wino kwa ajili ya maagizo. Waliposikia hayo yote yakitangazwa kote, walikuwa wakipiga makelele, wakipaza sauti, wakinena kwa lugha na wakiwa na wakati mzuri sana, nao wakasema, watu hawa wamejaa mvinyo mpya. Petro akasema, watu hawa hawajalewa kwa mvinyo mpya kama mnavyodhania, kwa kuwa ni saa tatu ya mchana lakini jambo hili ni lile lililo nena na nabii Yoeli. Itakuwa siku ya mwisho, asema Mungu, nitawamwagia watu wote roho yangu, wana na wana wenu na binti zenu watatabiri, na juu ya watumishi wangu wanaume na wanawake nitaimwaga roho yangu na watatabiri. Nami nitatoa ishara katika mbingu juu na katika nchi chini, moto na moshi na mvuke, na itakuwa kwamba kila atakayeliita jina la Bwana hata nini ataokolewa. Na tena hivi alisema kuhusu Daudi, akasema, baba yetu mkuu Daudi alitangulia kuliona naye akasema tena, mwili wangu nao utakaa katika ma, u, matumaini, kwa maana hata iacha roho yangu katika kuzimu, wala hata muache mtakatifu wake aone uharibifu. Niwiyeni radhi niseme nanyi, ndugu, habari za baba yetu mkuu Daudi, yeye alifariki na akazikwa na kaburi lake liko kwetu hata leo, naona walakini, yeye akiwa ni nabii alikuona kufufuka kwake Kristo. Na ijulikane kwenu ya kwamba Yesu huyu ambaye mmemsulubisha kwa mikono ya watu wabaya, Mungu amemfanya wa Bwana na Kristo pia. Waliposikia haya walichoma moyoni mwao na kusema, waume na ndugu zetu, ama daktari Simoni Petro, tuandikie maagizo, tunawezaje kupata hii? Tunataka tiba ya dhambi. No. <laughs> Sasa mwangalieni yale yaliyosema. Sasa mtaona mahali makanisa haya yalipoiacha njia. Yeye alisema, ngoja kidogo nitaandika maagizo hayo. Yatakuwa ni maagizo ya milele, yatakuwa ni kwa ajili yenu na kwa watoto wenu na kwa wote walio mbali na kwa wote watakaoita na Bwana Mungu wetu mjie. How... yeye alisema nini? Yeye aliliandikaje? Kama vile Katoliki ilivyo nayo, kama vile Baptisi ilivyo nayo, kama vile Methodisi ilivyo nayo, kila moja ya hayo limeongezea ama kuondoa kitu kwake. Kama Wapentekoste waliongeza ama kuondoa, lakini yeye alisema nini? Tubuni kila moja wenu mkabatizwe katika jina la Yesu Kristo kwa ondoleo la dhambi zenu, nani mtapokea kipawa cha Roho Mtakatifu. Maagizo ya milele ni an kwa ajili yenu na kwa watoto wenu. Haya yatadumu kote kupitia kila wakati wa kanisa. Mpeni kila mmoja wao E hey, Mungu isafishe mikono yangu, usafishe moyo wangu Bwana, jalia kama itagharimu kila rafiki niliye naye, jalia nitoe eh, haya maagizo, jinsi tena yalivyosema yatolewe. Hiyo ndiyo sababu mnayo makanisa mengi sana yaliyokufa, wafuasi wengi sana waliokufa, naongeza kiuwasumu na, ki na kuondoa mengi sana kutoka kwake, hata hayo maagizo sio yenyewe tena hata yataponya kitu chochote, kupeana mikono na kujiunga na makanisa na kunyunyizia lore hema, hayo si magizo, hayo ni mahuti. Ukitaka uzima na unamtaka Roho Mtakatifu, fuata yale Mungu aliyosema yafanywe. Chukua magizo, hivyo ndivyo yeye alivyosema hasa, usiongeze kwake wala kuondoa kwake, ndipo huu hapa ukaja Ufunuo papa hapa, na kusema kila atakayeondoa au kuongeza huyo ataondolewa sehemu yake kutoka kwenye kitabu cha uzima. Lo jamani, huyo ndiye daktari mkuu lo, ninampenda nanyi, je lo, kwa wakati huo mkuu, kwa wakati wa Efeso, wakati uzushi huu ulipoanza tu kupenya ndani kuunda madhehebu nao wachungaji na mashemasi, ama sio mashemasi bali mchungaji, sio wachungaji bali makadinali, maskofu, mapapa, waangalizi wa kanisa, wakimwambia Roho Mtakatifu akiliambia kanisa. Sasa mwezi kuwa na huo hapa, ni nani bosi? Hata hivyo Petro aliulizwa hivyo wakati mmoja, akasema, hamwezi kuhubiri tena katika jina la Yesu. Naweza kuhubiri mkitaka, bali si katika jina la Yesu. Lo, ibilisi analichukia jina hilo. Petro akasema, je, ni haki kwangu kunini bila Biblia ilisema? Petro akiwa amejaa dhehebu lo roho Mtakatifu kasema, ngojeni, nitaenda kumwona mwangalizi mkuu, nione kile atakachoniambia nifanye kuhusu jambo hili. Hebu niwaambie hivi, mlijua Assemblies of God wana mtaalamu wa magonjwa akili wa kuamua na kwenda kuwapeleka missionary wao mbele ya mtaalamu wa magonjwa akili, waone kama mtu huyo ana akili timamu kuweza kuwa missionary Pentecost Assemblies of God, ni wangapi waliopata kusikia jambo hilo? Hakika inajulikana kote, kila mtu anajua. Hakika ni nani anayepaswa kumchunguza mishenari, awe mwamuzi mtaalamu wa magonjwa ya akili ama roho mtakatifu? Mnaona, hayo ndiyo mnayopata mkiwa na mwanadamu. Mnaona, nadharia za kujibunia, mafundisho ya kujibunia. Ngojeni mpaka tutakapo sikia wakati huo wa kipentekoste ya Mungu atakiteketeza kitu hicho, bila shaka. Naam Bwana, naam kweli nanyi mtaona kinashika moto kote kote. <laughs> Kweli kabisa, lakini siku moja tukufu yeye atakuja. Nanyi kumbukeni, sikilizeni, kuna nyakati saba za kanisa. Hiyo ni kweli, kuna nyakati saba za kanisa. Nanyi mnakumbuka wakati walipotoka kwenda kumlaki bibi harusi bwana bi harusi wengine walilala kwenye mkesha wa kwanza. Hiyo ni kweli, mkesha wa pili, hakika, sio sio, wakafa wakalala usingizi mkesha Ta wa tatu, mkesha wa nne, mkesha wa tano, mkesha wa sita, na katika mkesha wa saba sauti ikaja, tazama, bwana harusi uwaja, nendeni mkamlaki. Ilikwaje? wanawali hao hao wote waliolala wakaamka. Katika asubuhi hiyo angavu na isiyo na mawingu, wakati waliokufa katika Kristo watafufuka pasipo na mawingu, nuru za jioni zitakuwa zikiwaka na asubuhi itapambazuka milele angavu na nzuri. Hapo waliokoka duniani watakapokusanyika nyumbani mwao ng'ambo ya anga, majira yaitwa hapo huko ng'ambo nitakuwako majina yatakapoitwa uko ngambo, majina yaitwapo uko ngambo, majina yaitwa itwapo uko ngambo jina yaitwapo uko ng'ambo, nitakuwa ko ima. Tumfanyiye kazi Bwana tangu mapambazuko hata macho ya jua, na tuzungumze juu ya upendo wake wa ajabu na ulinzi, ndipo wakati maisha yote yamekwisha na kazi yetu duniani imemalizika majina yaitwapo uko ng'ambo, kila mtoto wa Mungu inua mikono yako sasa. Majina yaitwapo uko ng'ambo, majina yaitwapo uko ng'ambo, majina yaitwapo uko ng'ambo majina yatakapoitwa uko ngambo, nitakuwa ko o malipara hivi hizi, karibuni tutakutana kwenye ile pwani nzuri malipara hivi karibuni tutakutana kwenye pwani ile nzuri. Je, mnazipenda hizo nyimbo za kale za kanisa lo no. Kwa Baba yetu mkarimu wa uko juu, tutatoa heshima yetu ya sifa kwa ajili ya karama tukufu ya upendo wake na baraka zitakazo itukuza siku yetu. Malipara, hivi karibuni tutakutana kwenye ile pani nzuri, malipara hivi karibuni tutakutana kwenye pwani ile nzuri. Sasa peana mikono na mtu fulani karibu nao, kila mahali namna hiyo. Hilo ni nzuri mahali para. Hivi karibuni sema, nitakutana nawe ndugu, tutakutana kwenye ile pwani nzuri malipara ivi karibuni tutakutana kwenye pwani ile nzuri nzuri, tutahimba kwenye ile pwani nzuri, wimbo mtamu, kila mtu auhimbe sasa malipara hivi karibuni tutakutana kwenye pwani ile nzuri. Huku vichwa vyetu viminamishwa, sasa hebu tuseme hivi: Bwana Yesu, nakupenda, nakupenda. Ninaamini ninaamini ya kwamba Yesu Kristo, ya kwamba Yesu Kristo ni mwana wa Mungu, ni mwana wa Mungu, Mungu aliyedhihirishwa, Mungu aliyedhihirishwa katika mwili, katika mwili, kuondoa dhambi yangu, kuondoa dhambi yangu sitegemei usailifu wangu sitegemei usailifu wangu, sina wowote sina wowote, ila kwa uchaji ila kwa uchaji, natumaini natumaini, katika usailifu katika usahilifu wa Yesu Kristo wa Yesu Kristo, aliye Mokozi wangu aliye Mokozi wangu Mungu wangu Mungu wangu mfalme wangu mfalme wangu, mfalme wangu. Mfalme wangu. Ninampenda ninampenda amina amina. Kesho usiku saa moja, bwana akipenda, tutalichukua kanisa la simirna mali para huko vicho vyetu vimenamisa. Sasa lo, hivi karibuni tutakutana kwenye ile pwani nzuri. Hivi karibuni pali para, hivi karibuni karibu, tutakutana kwenye pwani ile nzuri. Sasa polepole pole, kila mtu kwa utamu. Loo, kwa Baba yetu mkarimu, aliye juu, tutatoa heshima yetu ya sifa kwa ajili ya karama yetu tukufu ya upendo wake. Ndugu Branham anaondoka wakati kusanyiko likiendeleza pambili. hmm. hmm.